Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Kính chiếu hậu làm chói mắt!

Trích đoạn: tungrose

Trích đoạn: fernandoz

Qua mặt hàng 3, thậm chí hàng 4, hai bánh bên trái cày nát lề cỏ...
...nếu chạy sau tui, bác phải xuống "cốt" à nhe. Rồi singal trái, đá pha. Tui sẽ singal phải, ẹo tí, nhưng chỉ giảm tí tốc độ thôi (ví dụ : đang 90, xuống 75) Bác nhắm qua được, thì phải vọt liền. Sao cho trong vòng tối đa 5 giây, bác phải trở vô liền, ngay trước xe tui. Chứ quá 5 giây, mà bác vẫn cặp kè, tui bị chướng ngại bên trong, buộc lòng phải lấn trái => bác có nguy cơ xuống ruộng, hoặc găm thẳng vô xe ngược chiều !

Gắc gối quá! EM vượt phải bác luôn cho nhanh. :D:D:D
Quên, xo-di các bác : bác Vios Đen hỏi khi qua mặt đường có phân cách. Tui lại trả lởi qua mặt đường không con lươn....

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Mấy bác chỉ cho em kinh nghiệm chơi mấy thằng "đi nần" hay "ơ còng" đi, chúng nó chơi đèn "xê nông" phang thẳng vào kính em, đang đi trong TP mà toàn chơi pha, đã thế tỉnh thoảng lại còn quay lại hun hít mấy em long leg ngồi sau nữa chứ, nhìn ngứa mắt quá. Chả lẽ ép cho nó leo lề đường sao?Mà dạo này tầm tuổi choai choai đi đâu cũng có "đồ", em mà xuống vận động tay chân dễ về bệnh xá cho anh em cứu chữa khẩn [:eek:]

Hạng F
14/9/04
9.900
27.094
113
Q3

Cái nì thì pó tay bác à, chịu khó giảm tốc chờ nó qua thui ....
ý thức mấy ku nì [&:]

Trích đoạn: minhab

Mấy bác chỉ cho em kinh nghiệm chơi mấy thằng "đi nần" hay "ơ còng" đi, chúng nó chơi đèn "xê nông" phang thẳng vào kính em, đang đi trong TP mà toàn chơi pha, đã thế tỉnh thoảng lại còn quay lại hun hít mấy em long leg ngồi sau nữa chứ, nhìn ngứa mắt quá. Chả lẽ ép cho nó leo lề đường sao?Mà dạo này tầm tuổi choai choai đi đâu cũng có "đồ", em mà xuống vận động tay chân dễ về bệnh xá cho anh em cứu chữa khẩn [:eek:]

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Đâu có dễ như mấy bác nói, đằng trước thì mấy chú còng lượn lờ ken sát nhau chật ních làm em không lên nổi, đằng sau chúng nó lại đi chậm bằng mình ( mấy khi đèo gái chúng nó phóng nhanh, phải để cho cả làng biết nó xe xịn, đèn ngon có long leg ngồi sau ). Em có bấm còi thì chúng nó coi như điếc, còi xe chúng nó to hơn mình bao nhiêu, đợt chúng nó bấm còi em tưởng có bác container đằng sau, giật hết cả mìn.
Mấy lần chỉnh gương lệch xuống tí thì tạt đầu mấy chú đi sau, để im thì suýt hôn em đi trước. Kiểu này bác nào tư vấn cho em cái gương chống chói mua ở đâu cho rẻ em làm một đôi không thì em không dám đi đêm trong TP mất.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

BMW quảng cáo có gương chống lóa cho các dòng xe của mình. Vậy chắc chắn có gương chống lóa dự phòng rồi. Bác hỏi mấy gara chuyên BMW xem, chắc có.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

thử chỉnh chếch sang một chút xem sao Bác ui ! iem cũng làm như vậy . Vẫn biết có xe sau xin vượt mà không bị chói mắt nữa

Tập Lái
4/8/05
35
0
0

Bác thử kiểm tra gương hậu của bác có chế độ nhìn đêm và nhìn ngày không. Xe tôi có 1 cái lẫy, gạt lên chế độ nhìn đêm thì xe sau có bật pha cũng chẳng bị sao.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Trích đoạn: minhbim

Bác thử kiểm tra gương hậu của bác có chế độ nhìn đêm và nhìn ngày không. Xe tôi có 1 cái lẫy, gạt lên chế độ nhìn đêm thì xe sau có bật pha cũng chẳng bị sao.
Bác ui, cái đó của bác là gương chiếu hậu đặt trong xe, cái em muốn nói là gương ở cánh cửa xe mà.
@doubleenter : Bác chỉ cho em chỗ nào ở HN bán cái, em hỏi mấy Gara nó bảo không có

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Theo tui khi chạy đêm thì gương chiếu hậu bên tài nên chỉnh vào trong một chút nhằm tránh bị đèn chiếu thẳng vào mắt .Ban đêm ta vẫn nhận dược ánh sáng đèn từ các xe phía sau khá tốt không có vấn đề gì.Gương chủ lực chạy đêm đối với tui là gương trong xe .Nếu bác nào không có gương chống chói thì các bác nên chỉnh góc gương lên trên một chút khoảng 20 độ nhằm tránh ánh sáng trực diện của đèn pha .Đồng thời nhận ánh sáng khúc xạ một phần từ kiếng sau có cường độ nhỏ hơn .Nhưng cũng đủ để các bác thấy rõ các xe phía sau vẫn an toàn mà mắt không bị khó chịu
Các bác hãy thử coi và cho ý kiến nhé.