Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Bác tìm hiểu xem lĩnh vực hóa chất ông bạn kia làm là gì? cung cấp cho đối tượng khách hàng nào vậy bác?
Còn làm giàu từ hóa chất mình nghĩ cũng ko có gì lạ, biết bao "thương gia" đã làm giàu ở chợ Kim Biên nè bác.
Hoá chất công nghiệp bác ah,

Hạng B2
9/8/17
193
7.037
108
Bác nhập hóa chất thì nguồn chủ yếu là China và India, nhưng do một số cty bên China bị siết về môi trường cũng như vận chuyển hóa chất giờ căng lắm ( do 1 vụ cháy cont chở clo) nên giá về VN hơi cao. Bác muốn làm thì bác phải xác định đầu ra trước, buôn hóa chất gì, danh mục nào, bác tham khảo mã CAS và HS code để xem mình có làm đc ko theo luật hóa chất. Em trc cũng có nhập vài cont hóa chất cơ bản, nhưng bán lời meo quá nên ko tiếp. Em chỉ chuyên về XNK thôi nên đầu ra kém. Với bác phải tốn ít tiền mà mua thông tin XNK của HS code bác định làm, xem giá cả và lượng ra sao nữa...

• Like
Reactions: ldl
Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Bác nhập hóa chất thì nguồn chủ yếu là China và India, nhưng do một số cty bên China bị siết về môi trường cũng như vận chuyển hóa chất giờ căng lắm ( do 1 vụ cháy cont chở clo) nên giá về VN hơi cao. Bác muốn làm thì bác phải xác định đầu ra trước, buôn hóa chất gì, danh mục nào, bác tham khảo mã CAS và HS code để xem mình có làm đc ko theo luật hóa chất. Em trc cũng có nhập vài cont hóa chất cơ bản, nhưng bán lời meo quá nên ko tiếp. Em chỉ chuyên về XNK thôi nên đầu ra kém. Với bác phải tốn ít tiền mà mua thông tin XNK của HS code bác định làm, xem giá cả và lượng ra sao nữa...
Đây la 01 số loại thag bạn mình nói đang bán, cunzg la cty xnk; mình thấy nó lấy nguồn hàng chủ yếu từ china, Kinh doanh hóa chấtKinh doanh hóa chấtKinh doanh hóa chấtKinh doanh hóa chất

Hạng B2
9/8/17
193
7.037
108
  • Like
Reactions: cowboy20042008
Tập Lái
13/4/20
1
0
1
30
Hà Nội
thegioikeodan.vn
Bác cần phải biết đối tượng khách hàng của ông bạn của bác là như thế nào chứ hóa chất cũng nhiều đối tượng lắm. Em bán cho hệ thống khách của em (ko tiện nói) nếu nhập Trung Quốc thì ko đáp ứng làm được đâu bác ạ

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Bác cần phải biết đối tượng khách hàng của ông bạn của bác là như thế nào chứ hóa chất cũng nhiều đối tượng lắm. Em bán cho hệ thống khách của em (ko tiện nói) nếu nhập Trung Quốc thì ko đáp ứng làm được đâu bác ạ
Mình chi biet dau vao cua nó la từ China, chưa thay hàng chỗ khác, có lúc bán, có lúc làm đại lý cho 1 vài cty China... các loại sản phẩm đang bán như mình đăng o trên đấy