Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/5/11
164
1
16
Re:Kinh doanh online như Hotdeal: xu hướng này còn "hot" ở Việt Nam ?

hi, em cũng đánh liều 1 cú mua deal máy ảnh, em goi được rùi và họ hẹn mấy ngày nửa giao máy cho em + thêm 20k đưa tới nhà
hi vọng là sớm có máy để tạch tạch bác ạh

Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113

các bác đi xa chủ đề rồi, câu hỏi của bác chủ là có nên nhảy vô lĩnh vực này hay không (thị trường còn tiềm năng không?)

còn các vấn đề kỹ thuật như cấp coupon/voucher qua sms ... thì giải quyết trong vài nốt nhạc

Hạng B1
12/5/08
90
0
6
39
tphcm

em thì nghĩ cái này sẽ khó sông lâu ở viêt nam đâu!! Vì đa sô những ai từng sư dụng dịch vụ điều chạy dài không dám dùng nữa đâu!!!

Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113

trantunguyen nói:
em thì nghĩ cái này sẽ khó sông lâu ở viêt nam đâu!! Vì đa sô những ai từng sư dụng dịch vụ điều chạy dài không dám dùng nữa đâu!!!
Chưa chắc bác, chạy dài nếu dịch vụ kém, không phải giảm giá đúng thực chất. Như hôm rồi bên CNL có đăng bên nào đó bán cái lưới trùm yên xe đã giảm rồi còn 88K trong khi mua bên gnoài chỉ 60K

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113

Đứng về góc độ kinh tế, liệu dịch vụ nào cũng có thể deal giá giảm còn 1/3 thậm chí giảm luôn 60% như một số coupon, vậy thực tế chất lượng món hàng /dịch vụ đó có đúng thực giá ?
Thông thường toàn dạng deal ăn uống, spa... và nhiều nơi có nhiều thành viên phàn nàn bị phân biệt đối xử.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Có nhiều người xài dịch này rồi và phàn nàn dữ lắm luôn
lý do : chất lượng k tương xứng

Hạng B2
1/1/08
112
16
18
40
HCMC

Đây là 1 xu hướng rất có tiềm năng tại Việt Nam, thật ra mà nói dịch vụ này ở Việt Nam cũng ko hẳn là quá nhiều, vì thị trường dạng này còn phát triển tốt.
Tuy nhiên để có được mô hình này bạn phải có 1 lượng đối tác phong phú và các hình thức khuyến mãi tốt. Ngoài ra bạn phải có chiến lược marketing website để cạnh tranh với các đối thủ khác. Chi phí để duy trì không phải là ít.

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh

Em rất tán thành ý kiến của các bác, như bác koojang, Lơ, như quỳnh 3M...
Thực chất muốn xây dựng kiểu kinh doanh của hotdeal: cần có đội ngũ Customer Care cực tốt, đó là chưa tính đến hiệu quả với chất lượng dịch vụ.

Thực ra, loại hình này rất thích hợp cho việc PR thương hiệu mới hay muốn tần suất xuất hiện trên NET nhiều, nó chỉ có tác dụng trong thời gian đầu , về sau ai dám đảm bảo phát hành coupon đều đều :D.
Nói ko xa, em có xây dựng 1 website cho một nhà hàng, những ngày mà NH này tung ra Coupon là y như rằng trong suốt 1 tuần đó, lượng website vô như bom tấn :D
Đó cũng là cái hay , bác chủ thớt đánh vô cái này cũng dc, còn đánh sao thì e ko biết :D

Thêm nữa, cũng như bác Lơ nói, đây là thời điểm thắt lưng buộc bụng, mọi người nhà nhà, đều muốn rẻ( kẻo như nghèo mà đòi hít thơm ấy mà), dịch vụ cao cấp mà giá rẻ, cộng đúng như cam kết quảng cáo thì ko bàn, chứ chất lượng mà kém, có cho vàng em cũng ko quay lại lần 2.

Bản thân em thấy dịch vụ này đánh vào mảng du lịch, khách sạn thì tốt hơn là ăn uống nhà hàng.

Status
Không mở trả lời sau này.