Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Thực ra thì em ko rành về việc này, e chỉ biết bỏ tiền ra mua xe thôi, bx em sẽ quản lý. Hiện nay thì có người quen đang muốn em mua xe để vận chuyển hàng (ít nhất là cho người quen này cái đã). Bản thân em thì không có kinh nghiệm gì về lĩnh vực này nên muốn tìm hiểu thêm. Bác nào giúp được em cho những thắc mắc em đang có thì em cảm kích nhiều.

PS: Bx e thì lại muốn làm việc này vì có người quen đảm bảo đầu ra cho nên nàng rất muốn làm cv kinh doanh này.

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.300
113
Bữa nào kêu bà xã qua em cho đi 1 chuyến survey đường QL 14 Đắc Lắc cho biết rồi quyết định làm cũng chưa muộn.

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
làm vận tải quan hệ ko mạnh thì khuyên ko nên làm

có người bao hàng là một yếu tố thuận lợi thôi

suy nghĩ kĩ bác nhé

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Cảm ơn các bác đã chia sẻ. Có lẽ e sẽ phải cân nhắc thật kỹ về việc này.
Các bác tư vấn nhiệt tình và hữu ích cho em quá. Xin cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Theo em biết thì riêng bên vận tải, chỉ có xe "bầy" mới có ăn thôi. Còn xe mồ côi thì... Ở quê em, các bầy xe đóa hầu hết của người nhà xxx làm ở tỉnh. Hình như ý bác zớt và QR là có quen biết mạnh, là ở chỗ nì đó ah. Xe chở đúng tải thì lỗ là chắc, mà ko quen biết, chở quá tải thì cũng lỗ chắc.

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
Quen thì quen mà chung thì cứ chung. Em cũng ngán xe tải lắm rồi. Đang nghiên cứu xe khách và bus thì ít bị xxx hơn. Nói thì bác ấy khó hình dung được. Bác cứ mua 1 chiếc làm thử rồi có kiến thức à. Bài học nào mà không tốn học phí.

Bác thích làm vận tải thì mua xe rồi gửi vào cty nào đó cho chắc ăn. Sau một thời gian thấy chịu nổi thì làm lớn hay tách ra riêng. Xe"mồ côi" như bác QR nói làm mệt lắm. Có mối hàng rồi bác phải đi "quan hệ" với xxx ở cái tuyến đường mà bác chạy. Nhanh cho nó vuông là đi đặt vấn đề "xxx", nếu ko "xxx" thì bác ko thể nào lời lãi đc nếu chở hàng đúng tải. Mà thật sự có 01 xe ko bõ công đi "quan hệ" bác ạ.
Còn 1 điều nữa là quản lý tài và xe bác ạ. Cái này ko làm đc chắc chắn 1/2 là thua lỗ.
Tài mình ko tin tưởng nó đổi mâm vỏ,trộm xăng dầu,gian dối tiền đi đường.... Rồi nó ko có trách nhiệm với cái xe của bác thì đảm bảo bác khóc bằng tiếng Mán :)