Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Em muốn kinh doanh về vận tải. Đầu tiên, em dự tính là mua 1 chiếc container, rồi vận chuyển hàng hóa. Chủ yếu là nông sản ở các tỉnh, biên giới về HCM.
Em thì sẽ ko theo xe được, và sẽ thuê tài xế và phụ xe
Các bác đánh giá dùm em, em làm vậy có ổn không? Và xin các bác chia sẻ kinh nghiệm. Nhất là bác nào đang làm lĩnh vực này cho em xin chút kinh nghiệm và ý kiến.

(Không bít e post ở đây đúng ko, nếu sai xin mod move dùm e nhé)

Hạng D
23/12/10
2.789
26.207
113
Hỏi Bác Quỳnh Rùa đó bác..em lúc trước cũng có một xe container nhưng bỏ của chạy lấy người lâu roài..

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Kelvin Le nói:
Hỏi Bác Quỳnh Rùa đó bác..em lúc trước cũng có một xe container nhưng bỏ của chạy lấy người lâu roài..
Cảm ơn bác. Bác chia sẻ thêm được không? Để em cố gắng tránh những tình huống xấu này.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.207
113
Em đã pm, kinh nghiệm thì em không dám lên tiếng trên đây vì có nhiều người am hiểu linh vực này..em chỉ pm bác những gì em đã từng trải qua thôi..
Mời mấy bác kinh doanh vận tải tư vấn thêm cho bác ấy...

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Cảm ơn bác Kelvin đã PM chia sẻ với em chi tiết. Em hy vọng nhận được lời khuyên của các bác khác nữa để e có quyết định đúng nhất.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
Đầu + rơmoóc để kéo container là có ăn đó bác, nhất là quen biết mạnh. Quen với mấy anh hãng tàu mượn vỏ cont rỗng kéo thay cho xe tải, vừa tiện cả đôi đường. Nhưng buổi tối ngủ điện thoại reo là đi tìm thuốc trợ tim uống xong mới dám nghe (lời bác Quỳnh Rùa)

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Cảm ơn các bác. Em vừa mới PM cho bác Quỳnh Rùa, hy vọng là được bác chia sẻ và cho lời khuyên. Em thì không quen biết mạnh :(. Chỉ đơn thuần chở hàng nông sản, trái cây này nọ thôi. Hy vọng được nhiềy lời khuỵên của các bác.

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.296
113
nvquangcm nói:
Đầu + rơmoóc để kéo container là có ăn đó bác, nhất là quen biết mạnh. Quen với mấy anh hãng tàu mượn vỏ cont rỗng kéo thay cho xe tải, vừa tiện cả đôi đường. <span style=""color: #ff0000;"">Nhưng buổi tối ngủ điện thoại reo là đi tìm thuốc trợ tim uống xong mới dám nghe</span> (lời bác Quỳnh Rùa)
Đúng vậy! Trẻ trẻ thì tim còn tốt chứ tầm 40 trở lên, e rằng dễ đi luôn lắm.... vì thế điều độ tốt, bình tĩnh là việc tối quan trọng.

Lời khuyên em cũng mail cho bác rồi. Ra một chiếc thì chẳng thà đừng ra còn hơn. Container khô, nhà bác Zớt là vô địch thủ, nhưng cũng chỉ giới hạn ở 20-30 đầu thôi. Hơn nữa quản lý không nổi, không có lợi nhuận.

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Cảm ơn bác Quynh Rua và các bác nữa. Toàn lời khuy6en bổ ích.

"Bác chạy tuyến Đắc Lắc - Gia Lai Q.14 đúng không?
Lời khuyên chân thành là xe mồ côi thì đừng làm. Nếu ra hãy ra 1 lúc 2-3 xe để gánh chi phí cho nhau thì đỡ hơn.
Tuyến này hiện toàn bộ phải chạy quá tải và đây là vấn đề mấu chốn của việc thất bại trong kinh koanh vận tải"
Bác Quỳnh có PM cho em cài này, em thấy hay nên quote ra để chia sẻ luôn với mọi người.

Em chưa hiểu đựơc ý nghĩa của việc "chạy quá tải" thì liên quan gì đến "thất bại trong kinh doanh vận tải" ở đây. Các bác khai sáng cho em.

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Bác chủ mà hỏi nhiều cầu như này ,còn chưa biết chạy ''quá tải '' là gì ,mua lốt là gì thì sao dám kẹp cổ ,hehe theo em bác chuyển hướng đầu tư nghề khác ah .,chứ mất ông tìm hiểu xong mất thời gian mà không dám làm .

Last edited by a moderator: