Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Kinh lai xe moi mua , bi tray suot , lam sao het ?

Trích đoạn: civit

Các bác cho mình hỏi chút ,

Mình mới mua con Civit 1.8AT . Hôm trước cái kính lái bị bám bụi bẩn , mình nghe mấy thằng cu Gara gần nhà tư vấn lấy giấy nhám chùi kính lái cho hết bụi bẩn. Không ngờ khi đánh , kính lại bị trầy xướt nhiều vệt . Mình có đem ra tiệm Kinh Thành ở ADV đánh bóng lại , cũng tẩy bớt đi dc mấy vệt trầy xước . Nếu chạy xe ban ngày , dưới ánh nắng , ngồi trong xe sẽ ko thấy vết trầy xước nữa.
Nhưng khi chạy xe ban đêm , khi có ánh đèn xe ngược chiều rọi vào , sẽ thấy những vết trầy xước trên kính.
Các bán tư vấn giúp mình với , xe mới mua chưa được 1 tháng , mà bị trầy như vầy mất “GZIN “ rồi , chạy xe cảm giác thấy khó chụi quá.:(
Khổ thân bác, sao lại nghe nó xúi dại vậy . Thật ra chùi kiếng thì giấy là tốt nhất đó , nhưng khg phải là giấy nhám . 1 tờ giấy (mỏng giống như giấy VS )+ 1 chai nước rửa kính ->sạch sẽ , khg để lại vết hay bụi như khi xài khăn:D

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Chà vào đâu cũng được xin bác đừng chà vào xx tội nghiệp em nó !!!
Trích đoạn: A8

Bác nên ra cái Gara đấy,tìm mấy thằng cu đấy rồi bảo chúng nó mang giấy nhám ra chà tiếp chắc sẽ hết đấy ...
Em mà là bác thì không đến nỗi ấy đâu. Mịa nó,lấy giấy nhám chà kính thì khác nào chà vào cái xxx nhà nó :mad:

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: hatrangphat

bay gio bac chay di mua bao hiem sau do may ngay bac BUM 1 phat,vay la co kieng moi chay roi,nho la sau may ngay moi BUM nha,chu lam lien thi ky lam,chuc bac thanh cong va co kieng moi

He he, bác này kinh nghiệm với bảo hiểm quá :D, vừa rồi Pj cũng làm một quả như thế, bay chức hết bác ơi :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: civit

Các bác cho mình hỏi chút ,

Mình mới mua con Civit 1.8AT . Hôm trước cái kính lái bị bám bụi bẩn , mình nghe mấy thằng cu Gara gần nhà tư vấn lấy giấy nhám chùi kính lái cho hết bụi bẩn.
Khổ thân cái xe của bác, bị bọn "xỏ lá" lừa rồi..[&o]..!

Tập Lái
17/1/08
24
0
0

nhân tiện các bác cho em hỏi, có người khuyên là kính lái bị bụi dơ thì đừng có dùng cây gạt nước và xịt nươc để rửa, sẽ làm trầy kiếng lái, mà phải dội nước cho trôi bụi rồi mới dùng cây gạt nước đó. Vậy có đúng không các bác?

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Đúng là cây gạt và bơm xịt của xe chỉ nên dùng khi chạy trên đường . Còn xe đã về nhà thì nên dùng vòi xịt cho trôi đất trước khi lau kính. Mà thật ra dùng cần gạt nước cũng không gạt hết được diện tích tấm kính.

Hạng D
29/3/07
1.808
648
113
vnexpress.net

Bác cho tiền đứa con nít hàng xóm , biểu nó cầm cục đá phan vào kính lái thế là xong , đỡ cắn rứt lưong tâm là mình đi hại vợ hai mình :D

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93

Trích đoạn: tieunguyentu

nhân tiện các bác cho em hỏi, có người khuyên là kính lái bị bụi dơ thì đừng có dùng cây gạt nước và xịt nươc để rửa, sẽ làm trầy kiếng lái, mà phải dội nước cho trôi bụi rồi mới dùng cây gạt nước đó. Vậy có đúng không các bác?

Sách hướng dẫn sử dụng APV có đoạn ghi: hàng tuần nên dùng khăn ướt tuốt vào lưỡi gà cao su của thanh gạt nước để khử sạch bụi bẩn. Như vậy, nếu xe bị nhiều bụi thì việc xịt nước rửa kính lên rồi dùng gạt nước để lau là không tốt.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

To Bác Civịt : 1/ Với cái kiếng lái bị xuớc,lấy hòn đá cuội"BUM" mạnh vào phía tài,kiếng sẽ bị rạn nứt,Bác gọi BH khai là đi trên đường (tốc độ 80 km/h) bị đá văng do xe chạy ngược chiều.(Bác nhớ là phải đạt tôc độ 80 km/h nhé)
2/Khi kiếng lái bị dơ,lấy dẻ sạch nhúng nước lau ướt kiếng,lấy tý kem đánh răng(tôi hay dùng kem P/S) bôi lên kiếng rồi dùng dẻ ướt lau kỹ toàn bộ kiếng.Cuối cùng dùng gạt nước làm sạch kiếng.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Trước khi "bùm" nhớ lấy cái chăn (mền) dày dày che kín nắp capo, phòng khi cục đá hay kính vỡ rớt xuống.:D