Hạng B2
28/10/13
407
4.305
93
45
Bác có cắt tròng cho kính không ạ? Em mang gọng đến bác cắt và lắp tròng cho em được không, vì mắt em vừa cận vừa loạn nên lúc làm tròng phải đặt gọng lên mắt lấy dấu tâm mắt thì em mới đeo thấy rõ được. Em đang đeo cái kính cũ 3 năm nay chưa đổi vì ngại chuyện cắt tròng kính mới nhìn không được (em bị mấy tiệm như vậy rồi).
Mong tin bác.
Dạ bên em có nhận cắt và lắp tròng ạ. Bác cứ qua em , số 17 Ung Văn Khiêm P.25 Q.B Thạnh.
Thường khi làm kính đa tròng mới phải lấy tâm mắt chính xác trên gọng hoặc người có 2 tâm mắt lệch nhau (tâm trên tâm dưới)
Còn mắt cận, viễn, cận loạn, viễn loạn thường phải đo khoảng cách đồng tử của mắt. Sau đó đo kích thước của gọng kính, chấm tâm tròng kính bằng máy chấm tâm điện tử, tính toán sao khi lắp tròng kính vào gọng thì tâm của tròng kính và tâm của mắt phải trùng nhau.
Nhiều tiệm họ làm ẩu bỏ qua bước này dẫn đến tâm của mắt và tâm của kính không trùng nhau nên nhìn không rõ là chuyện đương nhiên.
Nếu mắt có loạn thị thì phải canh trục trên tròng kính cho thật chính xác, sau khi mài xong, lắp tròng vào gọng kính thì phải kiểm tra lần nữa trục khi lắp vào gọng kính có bị lệch hay không, nếu lệch ít thì có thể canh chỉnh lại được, lệch nhiều thì phải bỏ tròng kính đó và mài lắp tròng khác.
Điển hình của lệch trục loạn thị khi nhìn xuống nền nhà sẽ thấy lồi lõi không bằng phẳng, nhìn ảnh thấy méo mó và kích thước không thật.

• Like
Reactions: badboy4112005
Hạng D
12/10/12
2.428
88.021
113
Mừng là ở đâu bác? Bác chó F1 mang hả bác?
Đúng tiêu chí. Đi đường chống bụi thì dùng loại này là hiệu quả nhất. Đọc sách, xem tv là loại khác. Không có loại nào allinone đâu.

Kính mắt đi đường chống bụi cho con

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Dạ bên em có nhận cắt và lắp tròng ạ. Bác cứ qua em , số 17 Ung Văn Khiêm P.25 Q.B Thạnh.
Thường khi làm kính đa tròng mới phải lấy tâm mắt chính xác trên gọng hoặc người có 2 tâm mắt lệch nhau (tâm trên tâm dưới)
Còn mắt cận, viễn, cận loạn, viễn loạn thường phải đo khoảng cách đồng tử của mắt. Sau đó đo kích thước của gọng kính, chấm tâm tròng kính bằng máy chấm tâm điện tử, tính toán sao khi lắp tròng kính vào gọng thì tâm của tròng kính và tâm của mắt phải trùng nhau.
Nhiều tiệm họ làm ẩu bỏ qua bước này dẫn đến tâm của mắt và tâm của kính không trùng nhau nên nhìn không rõ là chuyện đương nhiên.
Nếu mắt có loạn thị thì phải canh trục trên tròng kính cho thật chính xác, sau khi mài xong, lắp tròng vào gọng kính thì phải kiểm tra lần nữa trục khi lắp vào gọng kính có bị lệch hay không, nếu lệch ít thì có thể canh chỉnh lại được, lệch nhiều thì phải bỏ tròng kính đó và mài lắp tròng khác.
Điển hình của lệch trục loạn thị khi nhìn xuống nền nhà sẽ thấy lồi lõi không bằng phẳng, nhìn ảnh thấy méo mó và kích thước không thật.
OK bác, bác hiểu đúng ý em nói rồi, để cuối tuần này hoặc tuần sau em đến chỗ bác nhé.

• Like
Reactions: Mai Siêu Phong
Hạng B2
28/10/13
407
4.305
93
45
OK bác, bác hiểu đúng ý em nói rồi, để cuối tuần này hoặc tuần sau em đến chỗ bác nhé.
Bên em ko có chỗ đâu oto, nếu đi oto bác đâu bên rạp phim Lotte nhé. Vả lại Ung Văn Khiêm oto chỉ cho chạy 1 chiều từ phía Thanh Đa ra cầu Sài Gòn nhiều bác ko để ý đi D2 quẹo trái vào UVK bị xxx lụm bánh mỳ hoài. . Khi đến bác nhớ nói AE bên OS để em biết nhé.

Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
Mừng là ở đâu bác? Bác chó F1 mang hả bác?
Tiệm nằm trong hẻm đường Nguyễn Tri Phương Q10, tiệm Mừng như có chi nhánh mới mở ở đường Tên Lửa đó bác. Bác sợt gg là ra.

• Like
Reactions: Kouler
Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
Tiệm nằm trong hẻm đường Nguyễn Tri Phương Q10, tiệm Mừng như có chi nhánh mới mở ở đường Tên Lửa đó bác. Bác sợt gg là ra.
Mừng NTP vô sẽ chỉ ra 2 chi nhánh mới ở THĐ
Mà kính Mừng nhìn có vẻ không tốt , rẻ tiền y văn choang kính Lan TrĐ. Mài kính thủ công.
Giờ em chỉ mua Mắt Việt với Mk SG.
:)

• Like
Reactions: vucamry
Hạng D
12/10/12
2.428
88.021
113
Mừng NTP vô sẽ chỉ ra 2 chi nhánh mới ở THĐ
Mà kính Mừng nhìn có vẻ không tốt , rẻ tiền y văn choang kính Lan TrĐ. Mài kính thủ công.
Giờ em chỉ mua Mắt Việt với Mk SG.
:)
Mừng trong hẻm nhỏ chủ yếu bán cho phụ huynh, sinh viên, học sinh là chính. Đối tượng là loại xài vài ba cây kính một năm, toàn là khách quen mua đi mua lại rồi giới thiệu cho nhau. Với vài trăm khách một ngày bán từ 6h sáng tới tối là niềm mơ ước của bao nhiêu tiệm kính ở SG.

Số Mừng chỉ ở trong hẻm thôi. 3 tiệm mở ngoài mặt tiền vắng hơn nhiều chừng vài chục khách mỗi ngày thôi, ngáp gió à.

Hạng C
1/1/07
703
7.675
93
44
Nôm na là mình làm cái kính giả cận, có điều làm mình lắp tròng kính đổi màu thôi bác ạ.
Ba cái gọng ELLE bán 2 tr một cái là hàng gì anh? Của nữ.
Nếu làm kính 0 độ tròng Essilor có tráng lớp chống anh sáng xanh từ màn vi tính, đt anh có làm không ?

Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
Nó bán hàng bình dân mà bác, thấy cũng nhiều người tới làm kính lắm.