Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Chào các bác
Em định đi picnic với bạn ở bãi biển, sẽ chạy xe ven bờ biển trên cát. Xe em escape 3.0, 2 cầu.
Em chưa chạy 2 cầu bao giờ, toàn để auto :).
Bác nào đi rồi chia sẽ giúp em kinh nghiệm, kỹ thuật chạy trên cát. Xe em có chạy được kg? Lưu ý những gì.
Cảm ơn các bác nhiều

Hạng B2
Chào các bác
Em định đi picnic với bạn ở bãi biển, sẽ chạy xe ven bờ biển trên cát. Xe em escape 3.0, 2 cầu.
Em chưa chạy 2 cầu bao giờ, toàn để auto :).
Bác nào đi rồi chia sẽ giúp em kinh nghiệm, kỹ thuật chạy trên cát. Xe em có chạy được kg? Lưu ý những gì.
Cảm ơn các bác nhiều
Cụ có thể tham khảo thêm ở bài viết này ạ. Nhìn là máu lên não ngay hehe
http://www.thamthailan.com/2017/06/lai-xe-tren-cat-ki-nang-va-kinh-nghiem.html

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Cảm ơn bác.
Tuần này sẽ lên hãng nhờ kiểm tra :)
Cụ có thể tham khảo thêm ở bài viết này ạ. Nhìn là máu lên não ngay hehe
http://www.thamthailan.com/2017/06/lai-xe-tren-cat-ki-nang-va-kinh-nghiem.html

Em cảm ơn bác
Được. Nhưng đầu tiên bác nên kiểm tra cầu sau xe bác còn sống không lúc để nằm trên cát rồi mới biết cầu sau tèo là coi như xong :)
ESC không có số chậm nên khi đi trên cát biển phải cẩn thận, đạp ga lớn là coi như tự chôn chiếc xe luôn http://vietnamnet.vn/vn/chuyen-trang/oto-xemay/ky-nang-lai-xe-tren-cat-66204.html

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
@vuducduydg, @thanhBK01, nhờ chuyên gia chỉ anh cách kiểm tra cầu sau để biết còn hoạt động hay không nhé :)
Cảm ơn anh em nhiều

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Lần đầu tiên đi thì bác phải chuẩn bị:
1/ cáp vải kéo. Không nên đi 1 xe. Có xe đi cùng để kéo.
2/ kiểm tra cầu sau xem tình trạng hoạt động.
Lúc vào đường cát nên giảm bớt áp suất vỏ khoảng 1.6-1.8kg/cm2. Gài cầu chủ động là đạp thôi. Đạp đều ga nếu thấy có hiện tượng đuối nên thốc ga từ từ. Còn khi đã bị dính k nên cố đạp. Xuống xe xem tình trạng cụ thể và tìm phương án lên.

• Like
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
@vuducduydg, @thanhBK01, nhờ chuyên gia chỉ anh cách kiểm tra cầu sau để biết còn hoạt động hay không nhé :)
Cảm ơn anh em nhiều
A đợi @Thanhbk01 là thua goy, xe hắn làm gì có cầu sau mà biết để tư vấn cho a kakakakakakakakakak.
Theo e nhớ là có 1 lưu ý khi ếch gài cầu sau toàn phần thì ko được chạy quá 20kmh thì phải. Còn kiểm tra cầu sau thì ghé qua nhờ a Đạt xem cái cho nhanh a. Nghe đồn khi gài cầu sau thì khó đánh lái hơn ( nặng hay sượng gì đó, ko được đánh lái quá 45 độ ) và nghe lạch cạch ( hay hú gì đó ) dưới gầm trong lúc vận hành, tiếng này là đặc trưng khi ếch đi toàn phần. Còn kỹ thuật đi trên cát a đọc bài mấy bác kia gửi link là ổn áp, nếu a đi lần đầu thì đem theo cái gì đó để cào cát + vài miếng ván nhỏ phòng trường hợp lỡ lúng bánh thì còn xử lý được
p/s : chia sẽ của e écher chuyên đi trong nội thành kakaakkakakakaak

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Cảm ơn anh em nhiều
Bác gọi 2 tên đó làm j? 1 tên đi xe không hột. Một tên có hột nhưng lại chuyên để ngắm và sữa chữa, đường nhựa còn chưa đi lấy đâu ra kinh nghiệm chạy đường cát?

• Like
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Bác gọi 2 tên đó làm j? 1 tên đi xe không hột. Một tên có hột nhưng lại chuyên để ngắm và sữa chữa, đường nhựa còn chưa đi lấy đâu ra kinh nghiệm chạy đường cát?
Kệ e, e sửa nhiều mới biết chổ nào sửa tốt để giới thiệu cho ae nhà ếch