Hạng B2
23/11/04
309
5
18
RE: Kinh nghiệm chạy Hyundai Santafe !

Trích đoạn: dmkienvna

Theo em được biết, chính phủ đã yêu cầu các nhà nhập khẩu xăng dầu phải nhập diesel 0,005%S từ ngày 1/7/2007 thay thế loại 0,025%S như hiện nay. Đó cũng là thời điểm VN áp dụng tiêu chuẩn khí thải mới: Euro 2. ACE nào đang có hoặc sắp cưới vợ 2 cũng cảm thấy yên tâm phần nào các bác nhỉ.

THẾ THEO BÀI VÀ ẢNH CỦA VN EXPRESS NÀY THÌ DẦU ĐANG BÁN Ở VIỆT NAM MINH HÀM LƯỢNG LƯU HUỲNH LỚN THẾ HÀ CÁC BÁC: 0.05S. Trong khi đó các bác đưa lên chỉ có 0.005%0.025%. Hay nó khác nhau ở chữ S%? Các bác giải thích em với?!!!

Link đây

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/7/08
17
0
0
te lo
otosaigon.com.vn

các bác hộ em vởi ,tối em đánh xe vào ko sao, sáng hôm sau ko no được máy,em kt,dầu vẫn lên, để vẫn phe phé,nhưng ko nổ, bác nào biết hộ em vơi,EM CÁM ƠN _ SANTAFE , ÔI ?

Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com

theo em lấy máy dầu thì hay rồi.> nhưng em nghe nói dầu ở VN mình chất luợng kém có phải k các bác>xin các bác nào cho em tí thông tin về dầu VN có đúng như một số người nói chất luợng kém không ạ.

B52
Tập Lái
8/4/09
17
0
0
Re: RE: Kinh nghiệm chạy Hyundai Santafe !

Em vừa tậu 1 con máy dầu 2.0 MLX nhập nguyên chiếc, chạy êm lắm.
Bác nào biết chỗ cà số máy của Santafe chỉ dùm em với. Thks!

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

B52 nói:
Em vừa tậu 1 con máy dầu 2.0 MLX nhập nguyên chiếc, chạy êm lắm.
Bác nào biết chỗ cà số máy của Santafe chỉ dùm em với. Thks!
cứ đến chổ đăng ký xe (chổ xét xe) cho 50K VNĐ là có liền mà. Tự làm hơi khó :D:D

Tập Lái
12/3/09
17
0
0
41

Cái vụ làm hợp đồng vận tải, du lịch thì b h còn làm được ko các pac nhỉ? Làm như thể thì phải bằng b2 phải không ah hay là b1 vẫn ok? Em chuẩn bị đi đăng ký roài :)

B52
Tập Lái
8/4/09
17
0
0

Nếu chịu khó thay nhớt đúng định kỳ thì bác nên mua máy dầu. Em cũng vừa tậu một con 2.0, chạy ngon lắm, bốc cũng chẳng thua gì CAP 2.4 máy xăng.