Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Mình đang ở HN, đang bào tour SG-Lào Cai. Cũng chạy lần đầu, hôm đi có gắn thêm 1 cây ledbar phá sương( dùng công tắc riêng và thấy nó đúng là công cụ trợ sáng ngon mặc dù xe mình full led theo xe. Đèn này đi mưa với sương thì siêu ngon). Ra tới đây thì về đường bác để Ý đoạn Nha Trang đổ ra Quảng Ngãi nhiều đoạn ổ voi chạy cẩn thận chút. Còn lại đường ngoài này ổn. Về XXX thì bị bắn ở khúc qua TP Nha Trang chút, đoạn đó 80 thôi mình ko để ý hơi lố mấy chục cây, ra tới Quy Nhơn cũng bị 1 phát ở Phù Mỹ cũng hơn mấy chục/60 đoạn đó mấy ảnh bắn ngay dưới dốc. Nói chung do có ông chú bên Viettel nên các anh cũng bỏ qua. Ra Huế thì nhiều nhưng các anh chỉ chăm sóc xe tải với xe khách thôi.
Đêm về Hà Nam thì đc thổi ống nhưng uống nước ngọt nhiều ống hỏng không báo gì.
Bác chạy cứ nhắm chạy đc nhiêu chạy đừng ép chạy quá mệt lắm. Chỗ ở thì e không ý kiến vì e cứ tiện đâu mệt ngủ đó thôi.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.188
133
Sài Gòn
Giới xebiz đang xôn xao e Đông Nghi chạy 19h SG-HN, thì họ chia sẻ ô tô chạy 30h là hoàn toàn đc.
Kinh nghiệm là xe có nhiu chạy nhiu! :D
Năm vừa rồi em chạy đúng tốc độ hết 25 tiếng trên xe, tổng thời gian từ lúc xuất phát là 38 tiếng kể cả ăn, nghỉ nên 30 tiếng thì cố là được.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.689
113
Năm nay ko biết đoạn Phú Yên - Bình Định đường xá có tệ ko??
Kg quá tệ như mấy năm trước. Nhưng cũng còn chắp vá lắm. Mấy ông BĐ làm ăn bết bát quá! Mà cứ mở miệng ra là đổ lỗi thời tiết. Chắc cả cái miền Trung chỉ có BĐ là thời tiết khắc nghiệt ...

Hạng B1
3/11/19
60
34
1
29
chưa chạy thì đừng bao giờ chạy, dợt từ 100-200km lên 700-900km, đừng liều mạng. nha trang luôn đây bác

Tập Lái
11/8/14
14
59
13
34
chưa chạy thì đừng bao giờ chạy, dợt từ 100-200km lên 700-900km, đừng liều mạng. nha trang luôn đây bác
chả đến nỗi nghiêm trọng như bác nói, em chưa chạy đường dài bao giờ trước khi em chạy SG-HN lần đầu tiên cách đây đã 2 cái tết, và tết năm ngoái cũng chạy về, năm nay nữa là lần thứ 3, bí quyết chả có gì ngoài: tập trung quan sát, nhất là các biển báo, đi đúng làn đường và tốc độ cho phép, không vượt khi nối đuôi, không dí đít xe trước, tập kỹ năng phán đoán các trường hợp phía trước là OK hết.
Quan trọng nữa là cứ tự tin mà lái xe, chả việc gì phải sợ hay hồi hộp làm gì.

Tập Lái
6/4/17
42
51
18
43
Khúc đường tránh Huế - Đà Nẵng đoạn bắt đầu vào đường tránh giới hạn tốc độ 50, lưu ý vì xxx bắn đuôi, biển 50 khuất khó thấy. Đèn đóm còn bóng Halogen thì ko nên chạy tối.
Biển 50 ngay khúc cua đầu đường tránh này tết năm ngoái em chạy thì nó bỏ rồi bác.

Tập Lái
8/2/17
28
11
3
Biển 50 ngay khúc cua đầu đường tránh này tết năm ngoái em chạy thì nó bỏ rồi bác.
Vậy hả bác, thanks bác! Biết chỗ đấy thì cũng cảnh báo cho anh/em bác ạ. Chả thay đổi được đâu, thế khả năng nó dời đi chỗ khác rồi, anh/em đến đoạn Huế lưu ý. Quảng Bình/Quảng Trị có bắn tốc độ qua camera!

• Like
Reactions: tunganhteptom