Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
cái này là trồng bằng đất gì vậy bác?
Trồng tro trấu phân bò bình thường. Lớp trên là đất sét nung, nó rất nhẹ, mục đích chính là để khi tưới ko động rễ, cũng mục đích nữa nhìn sạch sẽ. Trồng bon sai, sứ , lan dùng cái này nhiều

Hạng D
29/10/07
2.005
9.356
113
HCM
www.bsdinsight.com
Trồng tro trấu phân bò bình thường. Lớp trên là đất sét nung, nó rất nhẹ, mục đích chính là để khi tưới ko động rễ, cũng mục đích nữa nhìn sạch sẽ. Trồng bon sai, sứ , lan dùng cái này nhiều

Okay, tks bác

Hạng C
29/5/11
791
52.341
93
32
mình có trồng cây bonsai 44 năm
sao mấy năm nay hình như ngày càng nhỏ đi

Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93
ông già mình tặng mình cây bonsai, trồng đến nay tầm cũng 40 năm. Không hiểu sao mỗi người coi đều có tâm trạng khác nhau, đàn ông vô tình nhìn thấy thì ghen tị đỏ mặt tía tai, phụ nữ thưởng lãm thì hân hoan vui vẻ. Mà cây bonsai của mình tán lại không mọc trên ngọn mà lại phủ kín gốc. Mổi sáng thức dậy mình tự hào ngắm nhìn từ gốc đến ngọn mà thấy lòng tràn đầy năng lượng, nhìn bộ rể ôm ngoằn ngoèo trên thân cây mình biết cây sẽ còn vững chải trong nhiều năm nữa. À dưới góc cây mình để hai hòn non bộ màu hồng cho teen.

Hiện tại mình cũng đã nhân giống được một cây con trông ngon lành hơn và đã chăm bón được gần 6 năm rồi.

(Nợ hình)