Hạng B2
27/5/13
358
1.891
93
Sao ra nhánh nhiều vậy bác? Kỹ thuật thế nào? :)
Nó là giống sứ Arabicum, bên Thái chơi nhiều. Không phải giống sứ VN mình hay chơi. Nó tự phân nhánh. Còn gọi là sứ Kim tự tháp, nó cũng muôn hình vạn trạng với nhiều loại khác nhau, gởi kèm ảnh mấy loại khác nhau, mà đừng tập chơi cái này . Mình mới tập chơi mà tốn tiền lắm. heheSearch google sẽ có nhiều thông tin
kinh nghiệm chơi Bonsai mini

Ghi chú: hình copy bên Thái, VN mình chắc chưa ai có được những cây như vậy

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/9/10
841
27.158
93
46
ông già mình tặng mình cây bonsai, trồng đến nay tầm cũng 40 năm. Không hiểu sao mỗi người coi đều có tâm trạng khác nhau, đàn ông vô tình nhìn thấy thì ghen tị đỏ mặt tía tai, phụ nữ thưởng lãm thì hân hoan vui vẻ. Mà cây bonsai của mình tán lại không mọc trên ngọn mà lại phủ kín gốc. Mổi sáng thức dậy mình tự hào ngắm nhìn từ gốc đến ngọn mà thấy lòng tràn đầy năng lượng, nhìn bộ rể ôm ngoằn ngoèo trên thân cây mình biết cây sẽ còn vững chải trong nhiều năm nữa. À dưới góc cây mình để hai hòn non bộ màu hồng cho teen.

Hiện tại mình cũng đã nhân giống được một cây con trông ngon lành hơn và đã chăm bón được gần 6 năm rồi.

(Nợ hình)
Mình cũng có cây giống vậy, mà cao được có 18cm rồi thôi, ko biết phải ponsaimini không:p

Hạng D
25/2/05
1.378
14.489
113
سايغون
Nó là giống sứ Arabicum, bên Thái chơi nhiều. Không phải giống sứ VN mình hay chơi. Nó tự phân nhánh. Còn gọi là sứ Kim tự tháp, nó cũng muôn hình vạn trạng với nhiều loại khác nhau, gởi kèm ảnh mấy loại khác nhau, mà đừng tập chơi cái này . Mình mới tập chơi mà tốn tiền lắm. heheSearch google sẽ có nhiều thông tin View attachment 1850272 View attachment 1850273 View attachment 1850274
Có đó anh. Em thấy trong HHX Tao Đàn vừa rồi. Rễ đẹp thật. :)

Attachments

Hạng B2
27/6/11
416
3.141
93
HCMC
Nó là giống sứ Arabicum, bên Thái chơi nhiều. Không phải giống sứ VN mình hay chơi. Nó tự phân nhánh. Còn gọi là sứ Kim tự tháp, nó cũng muôn hình vạn trạng với nhiều loại khác nhau, gởi kèm ảnh mấy loại khác nhau, mà đừng tập chơi cái này . Mình mới tập chơi mà tốn tiền lắm. heheSearch google sẽ có nhiều thông tin View attachment 1850272 View attachment 1850273 View attachment 1850274
Anh này ở SG, chuyên chơi dòng này

Attachments