Hạng B2
30/4/15
414
494
63
Em vừa mới đăng kiểm xong tại trạm TTDK XCG 5012D (Google map) và thấy trạm này làm việc khá bài bản nên chia sẻ cho anh em biết. Trạm chỉ chấp nhận đăng kiểm những xe đã đặt lịch trước.

Chi nhan dat cho truoc.jpg

Để đặt lịch trước các bác có thể làm 1 trong 2 cách sau đây:

1. Đến trực tiếp văn phòng của trạm để lấy giấy hẹn => Hôm qua em thấy lịch hẹn sớm nhất còn trống với hình thức này là từ 24/04.
2. Sử dụng ứng dụng TTDK => Em mới check trên app thì lịch còn trống sớm nhất là từ ngày 7/4. Các bác xem bên dưới.

Lich dang kiem.jpg

Riêng em hên hay sao mà canh me dc trạm này mở sổ đăng ký trên app TTDK nên chỉ đăng ký cách đó mấy ngày thôi. Em chộp ngay đăng ký ngày 30/3 lúc 7h-9h còn slot trống. Sau khi đăng ký xong cũng lo lắng vì ko biết trạm này có làm ăn đàng hoàng khi book qua app ko, hay đến đó xếp hàng chờ vật và thấy mạ.
May sao lo lắng của em ko thành hiện thực vì họ làm khá bài bản nên em chỉ mất khoảng 1 buổi là xong. Em đến trạm lúc 6h15 sáng ngày 30/3 chờ xếp hàng và 7h30 nộp xong hồ sơ để họ kiểm định; sau đó em lái xe đến chuyền kiểm định và đến khoảng gần 9h đến lượt xe em dc kiểm định, kiểm định xong lúc 9h30 rồi ngồi chờ giấy đăng kiểm mới và dán vào xe xong hết lúc 10h30. Tổng cộng mất hơn 4 tiếng tí.

Quy trình của họ thế này:

1. Tất cả xe đăng ký theo cách 1 và 2 theo đúng giờ hẹn đến trạm trước 30" là OK. Đi sớm hơn chờ ngoài đường ráng chịu!
2. Bảo vệ sẽ hỏi xe đăng ký theo cách nào. (nếu cách 2, các bác chụp màn hình lịch hẹn của app TTDK là dc).
3. Di chuyển xe vào sân và đến văn phòng nộp hồ sơ. Vào văn phòng nhân viên nhận hồ sơ sẽ yêu cầu các bác cho xem phiếu hẹn đối với cách 1 hoặc màn hình lịch hẹn của app TTDK trên phone với cách 2.
4. Cách số 1 sẽ dc ưu tiên giải quyết trc (do họ book lâu trc đó mới dc, hiện tại lịch hẹn còn trống đến 24/4 mờ hehe). Xe book theo cách số 1 sẽ dc nộp hơ sơ trc và di chuyển nối đuôi ra chuyền kiểm định. Sau đó là các xe book theo cách số 2 cũng nộp hồ sơ và di chuyển nối đuôi theo các xe book theo cách số 1 ra chuyền kiểm định.
Một ngày trạm này chắc chỉ xử lý khoảng hơn 100 xe tổng cộng dc book qua 2 cách trên.

Đôi khi trạm quá tải sẽ thấy status trên app TTDK là Tạm ngưng nhưng qua ngày sau thấy cho phép book lại dc. Các bác chịu khó canh.

Văn phòng nộp hồ sơ:

Van phong dang ky ho so.jpg

Xe đang xếp hàng chờ vào chuyền đăng kiểm. Thấy ngắn ko các bác hehe!

Xep hang vao chuyen dang kiem.jpg

Các bác sẽ thấy bác bảo vệ đang ngồi điều phối, xe nào có lịch book trc theo 1 trong 2 cách mới dc vào nên trong sân thoáng lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/7/15
332
514
93
68
Đúng rồi bác. Gần gần trung tâm TP quá tải trầm trọng rồi
Trước mình đặt qua app ở 5003s(cách nhà có 5km), nghe nói cũng lộn xộn nên huỷ ở 5003s để đặt lại ở 5001s(cách nhà 18km), chỗ này thấy review làm ngon lắm. Vậy mà sáng nay báo đưa tin CA khám xet 5001s rồi!!!...
Chắc phải đặt lại ở 5012D vậy... Mà đặt rồi không biết có bị khám xét như 5001s không!!!... :rolleyes:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HeroMC
Hạng B2
30/4/15
414
494
63
Trước mình đặt qua app ở 5003s(cách nhà có 5km), nghe nói cũng lộn xộn nên huỷ ở 5003s để đặt lại ở 5001s(cách nhà 18km), chỗ này thấy review làm ngon lắm. Vậy mà sáng nay báo đưa tin CA khám xet 5001s rồi!!!...
Chắc phải đặt lại ở 5012D vậy... :rolleyes:
Thiệt ko ngờ thời này mà còn loạn lạc quá... hết xếp hàng đổ xăng rồi giờ đến xếp hàng đăng kiểm... rồi sẽ đến thứ gì nữa đây... Xứ sở thiên đường quá mạ.

• Sad
Reactions: potot
Hạng B2
26/7/15
332
514
93
68
5012D giờ ẩn rùi, không cho đặt qua app, giờ bít đi đâu ta!!!... :rolleyes:

Hạng B2
30/4/15
414
494
63
5012D giờ ẩn rùi, không cho đặt qua app, giờ bít đi đâu ta!!!... :rolleyes:
Đó là lý do trạm này còn slot đặt online gần ngày đó bác ;). Em để ý thấy status của trạm trên app hay bị chuyển qua Tạm Ngưng nhưng sẽ gỡ status sau 1 hay 2 ngày. Bác chịu khó canh me ngày vài lần sẽ thấy nó hiện lên lại cho đặt online.... đúng hành luôn thiệt

• Love
Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Mình hôm 27/3 có đến TTĐK này, nhận được phiếu hẹn ĐK ngày 18/4. Xe mình hết hạn đk ngày 19/4. Vái trời CA đừng dòm ngó đến TT này nữa, khổ lắm rồi

• Haha
Hạng B2
30/4/15
414
494
63
Mình hôm 27/3 có đến TTĐK này, nhận được phiếu hẹn ĐK ngày 18/4. Xe mình hết hạn đk ngày 19/4. Vái trời CA đừng dòm ngó đến TT này nữa, khổ lắm rồi
Trạm này có 3 chuyền nhưng hôm 30/3 đi đăng kiểm em thấy chỉ có 1 chuyền hoạt động, bên quân sự cũng bố trí vài anh bộ đội vào hỗ trợ thêm nên khả năng cao trạm này đã dc điều tra trc đó và 1 mớ kiểm định viên đã bị hốt. Bác yên tâm ko bị dòm ngó nữa đâu.