Hạng F
11/1/10
6.130
59.641
113
Tết này em gia đình qua đó chơivài tuần, vì đi tự túc nên cũng cố gắng tiết kiệm chút chi phí, nên chủ yếu là đi bộ và đi train, bus...
Hóng các bác đang ở hai thành phố này cho em xin thông tin về bus :
1. Vancouver : Thẻ compass em thấy đi theo ngày, tháng, lần, nói chung là không hiểu lắm. Có đơn giản như nạp tiền và thẻ và cứ tap-on, tap-off
2. Seattle : Dùng thẻ nào tương tự như vậy ?
3. SIM : T-mobile ổn không các bác ? Hay dùng AT&T
4. ...
Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Hóng bác @cpkhanhhung và các bác khác
1 và 2: chưa dùng nên ko biết. Mà anh @SubaruLover nói là đúng, nên thuê xe, mùa này mà đứng chờ bus với train thì cực hình lắm.
3. T-mobil là sim bình dân, AT&T phủ sóng rộng hơn, mạnh hơn.
4.. Seatle đi mùa này lạnh và âm u lắm. Có cái tháp tên gì cao nhất nên đi đến đó ăn tối. Có cái cầu treo Tacoma rất đẹp nhưng mùa này lạnh teo dưa leo. Nói chung Seatle là để enjoy thiên nhiên và chỉ nên đi vào mùa hè hoặc mùa thu, mùa đó cây lá vạn vật lung linh đủ sắc màu.

Hạng F
11/1/10
6.130
59.641
113
Seattle thuộc WA.
Ở WA cũng có một thị trấn nhỏ tên Vancouver.

Còn cái Vancouver mà bác chủ hỏi thì chắc chắn là ở Canada rồi, :D

Hóng, :rolleyes::rolleyes:

Khi nào lại đi thăm ex đây?

Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Lúc ở Sydney âm -2 đến 3 độ gia đình em vẫn bus và train đều đó bác. Con gái em còn nhảy xuống tắm biển Manly luôn, báo hại nửa tiếng sau lên suyễn do nhiễm lạnh
Sydney mùa đông thì chỉ có khu west hay khu hill hiếm lắm nhiệt độ mới xuống dưới không độ vào lúc khuya thôi, còn ban ngày toàn trên 10 độ, đặc biệt là các vùng gần biển thì nhiệt độ cao hơn khoảng 3-4 độ, nên chắc chắn không có chuyện bác đi tắm biển mà -2 độ được.

Hạng D
7/11/13
1.099
7.812
113
Cảm ơn các bác đã chia sẻ :)
29 Tết nhà em khởi hành. Lịch trình sẽ tham quan Vancouver trong 1 tuần, sau đó đi Amtrak xuống Seattle chơi thêm 1 tuần, rồi lại quay ngược lên Vancouver để về Sài gòn.
Chỉ còn hơi băn khoăn là thực phẩm giữa Canada và Mỹ chắc đem qua lại vô tư ?

Hạng D
7/11/13
1.099
7.812
113
Sydney mùa đông thì chỉ có khu west hay khu hill hiếm lắm nhiệt độ mới xuống dưới không độ vào lúc khuya thôi, còn ban ngày toàn trên 10 độ, đặc biệt là các vùng gần biển thì nhiệt độ cao hơn khoảng 3-4 độ, nên chắc chắn không có chuyện bác đi tắm biển mà -2 độ được.
Ui, cái này em chém gió đó mà :) Nhưng lúc em đi là tháng 7 rồi, nhiệt độ vẫn xuống thấp.

Hạng C
16/4/12
988
50.264
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Sim thì xài AT&T
Vancouver thì ráng đến cầu treo Capilano cho bọn trẻ con khoái

Nhưng mềnh thích Toronto hơn, Van bé tí chán òm
To lạnh hơn Van nhưng To có nhiều chỗ ăn ngon hơn.

Hạng B2
13/12/11
180
2.445
93
Em hỏi ké một chút

Hè này em qua Vancouver khoảng 2-3 tuần, định thuê xe tự lái, bên đó thuê xe hãng nào ok vậy các bác?

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Em hỏi ké một chút

Hè này em qua Vancouver khoảng 2-3 tuần, định thuê xe tự lái, bên đó thuê xe hãng nào ok vậy các bác?
Ở sân bay có nhiều hãng, hãng nào cũng tốt như nhau. Bác thuê xe nhớ mua kèm full cover ínurance, hơi mắc chút nhưng hữu dụng lắm đó.

Hạng B2
13/12/11
180
2.445
93
Ở sân bay có nhiều hãng, hãng nào cũng tốt như nhau. Bác thuê xe nhớ mua kèm full cover ínurance, hơi mắc chút nhưng hữu dụng lắm đó.

Cám ơn bác

Nếu mình có 2 tài thì có cần đăng ký trước với bên cho thuê không bác?

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Cám ơn bác

Nếu mình có 2 tài thì có cần đăng ký trước với bên cho thuê không bác?
Nên khai nhé bác. Lúc trước mình thuê xe thì ko ở trường hợp này,nhưng nhớ man mán là phải đóng thêm mấy chục CAD. Thuê xe bên đó mọi thứ đều rát rạch ròi nên tới sân bay bác cứ đến chổ thuê xe mà ko cần phải lăn tăn gì hết. Ở sân bay mỗi hãng có một quầy. Ko có xe như ý bác thì qua quầy khác thuê.
Giá bảo hiểm loại full cocer giá gần bằng tiền thuê xe, nhưng nên mua nhé bác.