Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Có vài quán cafe view đẹp cho các bác đi chụp ảnh cũng đẹp lắm nhiều hoa ... F cánh đồng hoa, quê garden bên đèo Mimosa, Happy Hill bên sâu trong hồ Tuyền Lâm, Lalaland homestay bên đường Triệu Việt Vương, Dalatland bên Đèo TàNùng( có Xích Đu bên vực)

Attachments

Hạng D
4/7/13
1.555
6.170
133
Sài Gòn
vậy chắc để e tính lại, tầm 5h xuất phát là đẹp, chứ đi sớm quá lên xe mọi ng ngủ , ôm vô lăng 1m cũng buồn ^^
4h30 xuất phát, 8h là qua đèo đến Bảo Lộc cà phê ăn sáng, 9h đi tiếp, muộn nhất 12h đến Đà Lạt ăn trưa rồi vào nhận phòng. Nghỉ ngơi đến 4h lượn phố.

Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
Có vài quán cafe view đẹp cho các bác đi chụp ảnh cũng đẹp lắm nhiều hoa ... F cánh đồng hoa, quê garden bên đèo Mimosa, Happy Hill bên sâu trong hồ Tuyền Lâm, Lalaland homestay bên đường Triệu Việt Vương, Dalatland bên Đèo TàNùng( có Xích Đu bên vực)
HI Tks bác nhé, nếu có ghé em sẽ chụp lại nhiều ảnh review cho ae ^^

• Like
Reactions: Titoni
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em thường 5g xuất phát 12g đến ĐL nhận phòng nghỉ ngơi. Chiều tối lanh quanh đâu đó. Sáng mai đi thăm thú vài nơi.

• Like
Reactions: namtran85
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Chọn giờ xuất phát cũng là ý hay tùy "mục tiêu" của bác chủ & người nhà. Quan trọng nhất vẫn là tuân thủ tốc độ và vượt đúng luật. Với đường đèo dốc...mới lái thì càng phải chú ý khi muốn vượt lúc đang lên/xuống đèo, tốt nhất chưa quen thì kiên nhẫn chạy chậm phía sau, cho đến khi thấy xa phía trước hoàn toàn kiểm soát được thì mới vượt.. nhất là xuống đèo đừng quá lạm dụng chân thắng ...

• Like
Reactions: namtran85
Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Tôi thường xuyên đi ĐL vì về nhà trên đó. Đường 20 bây giờ tốt, êm, nhiều trạm nghỉ chân sạch sẽ rộng rãi. Bỏ qua chuyện kẹt xe thì không nói trước được, còn không bác cứ theo biển báo mà đi. Chỉ có khúc Tân Phú-Long Khánh là tốc độ hơi chậm nên mỏi chân ga chút. Còn lại thì lái thoải mái. Bác không bần canh xxx, cứ theo bảng mà đi thôi là không có gì. Nếu bác đi sáng sớm thì chú ý qua mấy nhà thờ người dân đi lễ đông.
Bác đi gia đình chừng 5g30-6g hãy đi. Đi sớm quá mệt mọi người. Đi tầm đó chừng 8g-8g30 tới Bảo Lộc cafe ăn sáng rồi tầm trưa là tới Đà Lạt rồi.
Bác đi mùng 2 là đường vẫn còn thoáng, lái khoẻ. Ngày về kinh nghiệm KL là trưa mới lái về. về tới cao tốc tầm 7-8g tới, đỡ kẹt xe. Bác về sớm, trưa tới cao tốc gặp tuyến Phan Thiết dễ kẹt xe lắm.
Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui.

Hạng C
3/12/19
723
1.966
93
Đồng nai
Tôi thường xuyên đi ĐL vì về nhà trên đó. Đường 20 bây giờ tốt, êm, nhiều trạm nghỉ chân sạch sẽ rộng rãi. Bỏ qua chuyện kẹt xe thì không nói trước được, còn không bác cứ theo biển báo mà đi. Chỉ có khúc Tân Phú-Long Khánh là tốc độ hơi chậm nên mỏi chân ga chút. Còn lại thì lái thoải mái. Bác không bần canh xxx, cứ theo bảng mà đi thôi là không có gì. Nếu bác đi sáng sớm thì chú ý qua mấy nhà thờ người dân đi lễ đông.
Bác đi gia đình chừng 5g30-6g hãy đi. Đi sớm quá mệt mọi người. Đi tầm đó chừng 8g-8g30 tới Bảo Lộc cafe ăn sáng rồi tầm trưa là tới Đà Lạt rồi.
Bác đi mùng 2 là đường vẫn còn thoáng, lái khoẻ. Ngày về kinh nghiệm KL là trưa mới lái về. về tới cao tốc tầm 7-8g tới, đỡ kẹt xe. Bác về sớm, trưa tới cao tốc gặp tuyến Phan Thiết dễ kẹt xe lắm.
Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui.
Hi cám on kinh nghiệm của bác nhé.
Chúc bác năm mới nhiều bình an

• Like
Reactions: thefarmer