Hạng C
4/7/11
521
437
63
Sẵn đây mong các bác giúp dùm.
Đi Đà Lạt từ Lagi thì nên đi theo cung đường nào các bác ?

• Like
Reactions: namtran85
Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
View attachment 2114735

Chào các bác, em là lái mới 1000km. nhưng tự cảm nhận e làm chủ tay lái tốt, quốc lộ 51B về Vũng Tàu, cao tốc dầu giây SG e chạy phà phà rồi, mỗi ngày đi làm 10km. Tết này dự định làm chuyến chở bà xã vs bố mẹ lên Đà Lạt chơi.

Cung đường này e đi xe máy 5 lần rồi, và cũng biết độ nguy hiểm của mấy bác xe khách, xe tải. Về phần đi xe em nghĩ không vấn đề vì e cũng tham khảo vs tìm học hỏi kinh nghiệm các bác chia sẻ khá nhiều, tinh thần e rất tốt, bình tĩnh chứ k hấp tấp.

Em tính xuất phát 2h đêm mùng 6 tết từ Long Thành , lên tới đèo tầm 4 5h chắc không vấn đề , các bác có kinh nghiệm đoạn nào nên để ý tốc độ, đoạn nào chú ý biển báo, bẫy của xxx cho e xin với ạ.

Ảnh minh họa của bác Sixsence
cứ đi là đến... đừng vượt ẩu... thằng nào đòi vượt cho nó vượt là Ok. chúc a đi chơi vui vẻ

• Like
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
View attachment 2114735

Chào các bác, em là lái mới 1000km. nhưng tự cảm nhận e làm chủ tay lái tốt, quốc lộ 51B về Vũng Tàu, cao tốc dầu giây SG e chạy phà phà rồi, mỗi ngày đi làm 10km. Tết này dự định làm chuyến chở bà xã vs bố mẹ lên Đà Lạt chơi.

Cung đường này e đi xe máy 5 lần rồi, và cũng biết độ nguy hiểm của mấy bác xe khách, xe tải. Về phần đi xe em nghĩ không vấn đề vì e cũng tham khảo vs tìm học hỏi kinh nghiệm các bác chia sẻ khá nhiều, tinh thần e rất tốt, bình tĩnh chứ k hấp tấp.

Em tính xuất phát 2h đêm mùng 6 tết từ Long Thành , lên tới đèo tầm 4 5h chắc không vấn đề , các bác có kinh nghiệm đoạn nào nên để ý tốc độ, đoạn nào chú ý biển báo, bẫy của xxx cho e xin với ạ.

Ảnh minh họa của bác Sixsence
em đi hôm trước noel, xuất phát từ Bình Dương đến DL mất 7h. em vừa đi vừa chơi, thích chỗ nào thì ghé,không vội gì.
đường thì bb rỏ ràng,chạy đúng tốc độ, lên đèo thì không nên vượt vì khuất tầm nhìn rất nguy hiểm.

• Like
Hạng C
4/7/11
521
437
63
Lagi anh cứ google... em nhớ là đi theo lối Tánh Linh lên; đường cũng đẹp mà vắng
Search google ra 2 đường:
  • Một là qua Lương Sơn- Đại Ninh, đèo Lò Xo.
  • Hai là quốc lộ 28, đèo Gia Bắc
Mình ko biết nên đi đường nào an toàn và đẹp hơn

• Like
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Search google ra 2 đường:
  • Một là qua Lương Sơn- Đại Ninh, đèo Lò Xo.
  • Hai là quốc lộ 28, đèo Gia Bắc
Mình ko biết nên đi đường nào an toàn và đẹp hơn
Google chỉ thiếu đường Lagi theo QL55 lên Bảo Lộc - QL20 - Dalat, đường xa nhất nhưng đẹp, dể đi.
Đường QL1 đến Phan Thiết rẽ trái QL28 đèo Gia Bắc lên Di Linh, đường nhỏ không tốt lắm, đèo quanh co, ngang rừng rất vắng.
Đường QL1 đến Lương Sơn rẽ trái QL28B đèo Đại Ninh lên Ninh Gia (Đức Trọng). đường hơi xấu dằn xốc sedan chạy được, đường đèo rộng có khá nhiều cua cùi chỏ.
Cả QL 28 và 28B không nên đi chiều tối, trừ phi nhiều xe hổ trợ lẫn nhau.

Hạng C
4/7/11
521
437
63
Google chỉ thiếu đường Lagi theo QL55 lên Bảo Lộc - QL20 - Dalat, đường xa nhất nhưng đẹp, dể đi.
Đường QL1 đến Phan Thiết rẽ trái QL28 đèo Gia Bắc lên Di Linh, đường nhỏ không tốt lắm, đèo quanh co, ngang rừng rất vắng.
Đường QL1 đến Lương Sơn rẽ trái QL28B đèo Đại Ninh lên Ninh Gia (Đức Trọng). đường hơi xấu dằn xốc sedan chạy được, đường đèo rộng có khá nhiều cua cùi chỏ.
Cả QL 28 và 28B không nên đi chiều tối, trừ phi nhiều xe hổ trợ lẫn nhau.
Cám ơn bác. Để mình đi theo QL55 cho an toàn vậy

• Like
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Cám ơn bác. Để mình đi theo QL55 cho an toàn vậy
Từ vòng xoay TX Lagi bác theo QL55 hướng ra QL1, chạy băng ngang QL1 là QL55B, chạy miết cuối QL55 là tới QL20, quẹo trái 2 Km về trung tâm Tp Bảo Lộc, quẹo phải Ql 20 là đi tiếp ra Đà Lạt.
Từ Lagi theo QL55 bác nên đi sớm xíu, trên đường QL 55 đoạn cách Bảo Lộc 18-20Km trái tại đoạn gần Bưu điện Lộc Thành 4Km là vào Chùa linh quy pháp ấn - hay còn gọi là Chùa Cổng Trời (nơi ST quay clip Lạc Trôi ah)
đi tầm 5-6h sáng thì chụp hình bao huyền ảo ( dành tầm 1 tiếng bao gồm đậu xe vào bãi, đi đa ôm lên chùa, chụp hình là ok)