Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Xe đi một tháng hết nước thì cũng không đơn giản là châm không thôi, phải coi tại sao nó hao nước nữa chứ! Nhiều khi thay nhầm cảm biến nhiệt quạt nó hoạt động giải nhiệt chậm, điểm sôi đã tới mà quạt chưa chạy để giải nhiệt thì dần dần nước nó bay hết trọi!
Radiator nếu bình thường không bi xì mục mọt, ống dẫn không bi xì, lủng, hở chỗ iê tiếp giáu mối nối thi làm sao mà coolant bay hơi hết trọi như bác đây chém vậy? Bộ không xài nắp đậy cho két nước à ?

Tập Lái
30/1/15
36
10
8
54
-Thấy cũng lạ, làm sao mà hết nước nhanh dữ vậy?

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Bác nên dùng nước giải nhiệt loại xanh hoặc đỏ, tuy nhiên em thì khoái dùng loại đỏ, khi có rò rỉ chỗ nào là nó kết tủa như vôi ăn trầu ngay chỗ đó sẽ nhìn thấy ngay.
Nghe bác diễn tả có vẻ là hệ thống nước làm mát của bác tạm ổn, chỉ do châm nước không đúng cách mà thôi. Nhớ khi tháo nắp radiator ra xem lúc xe đang nổ máy thì cũng đóng nắp lại lúc xe đang nổ máy nhé, đừng quên tắt máy lúc chưa đóng nắp, sẽ có chuyện vui để xem đấy!
Sẽ được...tắm bằng nước đó đúng không bác?:3dchongchong:

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Xe đi một tháng hết nước thì cũng không đơn giản là châm không thôi, phải coi tại sao nó hao nước nữa chứ! Nhiều khi thay nhầm cảm biến nhiệt quạt nó hoạt động giải nhiệt chậm, điểm sôi đã tới mà quạt chưa chạy để giải nhiệt thì dần dần nước nó bay hết trọi!

Xe em di 6 tháng moi ktra nuoc, bác coi lại tại sao

2/3/14
1.327
1.287
113
Kim báo nhiệt wa đỏ, hoảng quá, dừng lại mở nắp nước ra.... bùm nước sôi bắn vào mặt tèo tèo. Bác chủ nên ghi thêm dùng nùi giẻ mở nhẹ từ từ nắp két nước ra, nếu hết nước thì dùng nước sạch châm vào chạy đến gara... k vấn đề gì cả đừng xoắn.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
hì, xe bác này chắc có xăng trộn nước làm mát nên mới hao nước như vậy. Con xe cùi bắp của em mà cả 6 tháng em thấy có hao hụt gì mấy đâu.

Hạng C
17/12/08
792
100
43
Mịa nó mấy cu gara toàn xách nước lạnh châm vào két nước xe e, bó tay rùi

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Em thấy nhiều bác chạy xe mà không đi bảo dưỡng định kỳ là hay gặp vấn đề này nhiều nhất