Hạng F
29/8/07
8.017
26.356
113
Sàn này mình lót hơn 4 năm rồi. Tụi nhỏ chơi xe cà lên sàn như cơm bữa vẫn ngon choét chỉ trày nhẹ. Sàn gỗ công nghiệp,phủ lớp bóng, khi lót đè lên lớp gạch cũ. Đến giờ vẫn đơ ra đó. Không lòi lỏm như nhiều anh nói. Còn rất tốt.

View attachment 2045715
Vẫy sao ko lót tiếp vậy anh ?

Hạng B1
3/6/14
50
46
18
www.noithatbaokhoi.com
Cửa với tủ là phải cắt rồi bác, ý em là ron giữa các viên gạch vì có ng kêu nên cắt vì nếu gạch giãn nỡ bung lên thì phải làm lại sàn gỗ.
Giờ em mới nghe, không có chuyện đó đâu bác, bác cứ lát sàn lên gạch bình thường

• Like
Reactions: vni
Tập Lái
13/11/13
0
42
12
Em tính lót sàn gỗ cho căn cc đã lót gạch, h mình có cần cắt ron gạch ko các anh?
Lót trực tiếp lên nền gạch được nha a
Chỉ cần lưu ý 1 số vị trí
1. Cửa Phòng ngủ :
Nếu cửa gỗ thì cắt lên được
2. Cửa Chính : có 2 phương án
Pa 1 : nếu chung cư cho cắt của thì vẫn cắt cửa lên cho khỏi cấn sàn gỗ
Pa 2 : nếu chung cư không cho cắt cửa thì ngay chỗ cửa mình chừa ra 1 khoảng lót thảm
3. Các Tủ trong phòng ngủ và tủ Bếp :
nếu đã cố định không di chuyển được thì sàn gỗ chừa cách tủ 1cm -1.2cm ( gắn nẹp che lại )
4. Chân tường gạch có 2 phương án xử lý :
Pa 1 : giữ lại chân gạch: thì sàn gỗ cho cách chân gạch 1cm -1.2cm và gắn nẹp che lại \
Pa 2 : đục len gạch thay bằng len gỗ ( tuy nhiên khi đục len gạch sẽ ảnh hương tới tường, do len gạch cao thường cao 10cm, và đục sẽ tróc trên ra,)
vì vậy trường hợp đục len gạch nếu nhà bạn có làm lại sơn nước thì nên làm

• Like
Reactions: tranqhuyvn and vni
Hạng B2
4/11/11
232
554
93
Lót trực tiếp lên nền gạch được nha a
Chỉ cần lưu ý 1 số vị trí
1. Cửa Phòng ngủ :
Nếu cửa gỗ thì cắt lên được
2. Cửa Chính : có 2 phương án
Pa 1 : nếu chung cư cho cắt của thì vẫn cắt cửa lên cho khỏi cấn sàn gỗ
Pa 2 : nếu chung cư không cho cắt cửa thì ngay chỗ cửa mình chừa ra 1 khoảng lót thảm
3. Các Tủ trong phòng ngủ và tủ Bếp :
nếu đã cố định không di chuyển được thì sàn gỗ chừa cách tủ 1cm -1.2cm ( gắn nẹp che lại )
4. Chân tường gạch có 2 phương án xử lý :
Pa 1 : giữ lại chân gạch: thì sàn gỗ cho cách chân gạch 1cm -1.2cm và gắn nẹp che lại \
Pa 2 : đục len gạch thay bằng len gỗ ( tuy nhiên khi đục len gạch sẽ ảnh hương tới tường, do len gạch cao thường cao 10cm, và đục sẽ tróc trên ra,)
vì vậy trường hợp đục len gạch nếu nhà bạn có làm lại sơn nước thì nên làm
Trường hợp nhà em trước lát sàn gỗ 8mm cửa cũng đã hở, bây giờ lát sàn nhựa loại dày cũng chỉ 7mm, cửa hụt thêm chút nữa dán thêm gì cho đỡ mất nhiệt khi dùng máy lạnh được bác?