Tập Lái
21/6/13
14
8
3
Sao cái nội dung thứ nhất em xem xong thấy hoang mang quá. Vậy chính xác ở SG phải đóng thuế bao nhiêu cho con Honda City 2017 TOP (giá bán 599tr) vậy các bác???

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
phí dịch vụ 6tr này là ở tỉnh mà ko biết tỉnh nào. Bác ở trên tự tin ôm cái xe ko biển số - ko đăng kiểm ra đường đi đki thì e thật là bái phục :)
Chốt lại e mua gần nhà, nhưng phí dv là 4tr5 , ở kv 3, phí dk mới lót tay cho công an là 2tr5,de e di thực tế cái vụ 2tr5 rồi kể cho a e xem, chứ ai đời đk mới mà ăn nhiều dữ vay, xe từ hãng chay qua chỗ công an chưa dc 3km. Và thường chỉ 500-1tr lót tay là cùng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.050
113
theo em nghĩ chắc là chạy xe đến nơi đăng kiểm, đi đóng thuế trước bạ, đi lấy biển số...
Em là sale của Chevy, khi xe đi tỉnh thì a phải xin bs tạm - ở tp thì chạy "lụi" đối với dịch vụ thôi. Theo em đc biết từ mấy tay tài thì xxx mê mấy bác mới lụm xe tự ôm xe đi dki lắm vì đúng luật là bác ko đc cho xe chạy trên đường khi chưa đki-đkiem!
Đây là e chia sẽ nhé, vì sự thực em đâu có bán xe cho mí bác mà hù vs chả doạ :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chốt lại e mua gần nhà, nhưng phí dv là 4tr5 , ở kv 3, phí dk mới lót tay cho công an là 2tr5,de e di thực tế cái vụ 2tr5 rồi kể cho a e xem, chứ ai đời đk mới mà ăn nhiều dữ vay, xe từ hãng chay qua chỗ công an chưa dc 3km. Và thường chỉ 500-1tr lót tay là cùng.
Vụ lót tay cho CA nghe hơi lạ.
Nhiều lần đi đăng lý xe (cả cũ lẫn mới) chưa phải chi bao giờ kể cả chi để có biển số đẹp.
Xe cũ (đã có biển số) thì tự đi làm thủ tục đăng ký, xe mới thì thuê dịch vụ trọn gói ra tới biển số.
Khi xong hết mọi việc có bồi dưỡng cho nhân viên giao xe và nhân viên đi làm thủ tục mỗi người 500k để họ chia vui với mình vì khi “rửa xe” họ không có mặt.
Mà thực tế bồi dưỡng họ cũng xứng đáng thôi vì họ tận tình giới thiệu, hướng dẫn mình sư dụng xe, nhiệt tình lo từng chút tới khi xe có biển số.
Vụ lót tay CA nghe hơi lạ mình chưa gặp, hay là tuý nơi hả các bác?

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Vụ lót tay cho CA nghe hơi lạ.
Nhiều lần đi đăng lý xe (cả cũ lẫn mới) chưa phải chi bao giờ kể cả chi để có biển số đẹp.
Xe cũ (đã có biển số) thì tự đi làm thủ tục đăng ký, xe mới thì thuê dịch vụ trọn gói ra tới biển số.
Khi xong hết mọi việc có bồi dưỡng cho nhân viên giao xe và nhân viên đi làm thủ tục mỗi người 500k để họ chia vui với mình vì khi “rửa xe” họ không có mặt.
Mà thực tế bồi dưỡng họ cũng xứng đáng thôi vì họ tận tình giới thiệu, hướng dẫn mình sư dụng xe, nhiệt tình lo từng chút tới khi xe có biển số.
Vụ lót tay CA nghe hơi lạ mình chưa gặp, hay là tuý nơi hả các bác?
"xe mới thì thuê dịch vụ trọn gói ra tới biển số", dich vu 4tr5 mà p chi 2tr5 đó a. 2tr5 là dịch vụ ra biển số và cavet trog ngày, còn ko thì bị làm khó dễ, e nghe sale kể khó lắm, đủ điều hết, ko tiền thì khó mà làm dc. De e di thực tế xem sao. Còn 2tr cho nv hãng di dong thue, di dang kiểm, bồi dưỡng lặt vặt

Tập Lái
17/6/16
23
11
3
37
sao thấy mọi việc phức tạp quá.hồi trước mình mua xe xg xe chưa về giấy tờ đủ nên dán chữ xe đi xét chạy phà phà mấy tuần trong đó có đi tỉnh khác nửa.đến ngày có giấy rồi cầm hồ sơ đi khai thuế xg lấy hóa đơn qua công an bấm biểm rồi ghé đăng kiểm trong 1 buổi chiều xg hết.chắc là hên ùi.