Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Cám ơn các bác, chuyện quay kiếng xe xuống nếu đi chút xíu em không nghĩ ra. Cho em hỏi luôn nếu bé 6 tuổi thì nên cho ngồi ghế phụ hay ngồi sau ạ. Ngồi cạnh bên thì mình dễ để mắt, nhưng hay táy máy tắt bật đủ thứ, rồi hay hỏi này hỏi nọ làm mình mất tập trung. Nhưng ngồi sau thì mình không biết cu cậu đang làm gì, sứ liếc kiếng hậu hoài cũng không hay ạ. Trẻ con bây giờ hiếu động quá, không chịu ngồi yên.

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Vật bất ly thân, con bất ly tán. U10 thì phải xem chừng, nó làm gì nó còn ko hiểu thì sao mình lường trước được hành động của nó

Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Theo em nếu mà có 2 F1 thì nên đưa F1-e đi theo, còn F1-a ngồi coi xe theo các hướng dẫn trên, nếu bác để cả 2 F1 trong xe thì ko biết hậu quả the nào?

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
rangnhon nói:
Cám ơn các bác, chuyện quay kiếng xe xuống nếu đi chút xíu em không nghĩ ra. Cho em hỏi luôn nếu bé 6 tuổi thì nên cho ngồi ghế phụ hay ngồi sau ạ. Ngồi cạnh bên thì mình dễ để mắt, nhưng hay táy máy tắt bật đủ thứ, rồi hay hỏi này hỏi nọ làm mình mất tập trung. Nhưng ngồi sau thì mình không biết cu cậu đang làm gì, sứ liếc kiếng hậu hoài cũng không hay ạ. Trẻ con bây giờ hiếu động quá, không chịu ngồi yên.

6 tuổi mà là bé trai hiếu động thì theo em khi mình lái xe không nên để bé ngồi một mình dù trước hay sau, phải có người lớn đi kèm; nếu bác neo đơn thì vào OS nhờ mợ nào giúp đở nhé. An toàn cho con trẻ là trên hết.

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
Không thể lường trước được những gì trẻ em nghịch đâu :sách hướng dẫn dã cảnh báo rồi . Mình bị 2 lần :
2 đứa chơi trong xe bỗng thằng anh khóc tóang lên cầm ngón tay bị bỏng chạy vào nhà ,NN do thằng em ấn cái mồi thuốc vào thằng anh sờ vào .
Đang tăng ga thấy xe chẳng lỳ ra , tưởng xe bị sao ,nhìn sang ông con đã chuyển số về N rồi (AT).

Hạng B2
13/1/11
208
8
18
42
Dể mà, đem F1 bỏ cốp xe, xong việc lôi lên xe lại.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.220
113
Q3
Luôn thắng tay nữa

vantamvo nói:
không bao giờ tập hay cho con ngồi vào ghế tài xế ( nói rỏ chỉ có người có giấy phép lài xe mới được ngồi, không thì Công An bắt)
không bao giờ chỉ con cách gài số (nhất là xe số tự động khi rời xe không để cần số vị trí N)
và không bao giờ đươc mất cảnh giác

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Em thì luôn thắng tay, hạ 1/3 kính, tắt máy, chốt cửa luôn rồi mới ra ngoài, đó là trường hợp chỉ ra vài ba phút, còn thì cắp theo nó cho chắc ăn.

Khi chỉ có hai mẹ con thì vẫn cho nó ngồi ghế sau thôi, hình như U10 ko được ngồi ghế phụ phía trước phải ko các bác? Em chưa check luật nhưng hình như nghe loáng thoáng xã nói với F1 nhà em ra sau ko công an bắt, ko biết có phải hù cho nó ngồi sau hay ko nữa. Khi nó ngồi sau thì mợ nhớ chốt cửa, chốt kiếng luôn ko nó táy máy, tụi nó hay thò tay thò đầu ra ngoài là mệt luôn!
rangnhon nói:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Trẻ 5 tuổi..nhất là bé trai..không thể hiểu hết chúng làm gì khi chỉ có một mình. Và đã có những trường hợp các cháu gây nên những tình huống nguy hiểm. Để lại trong xe hay dắt theo vẫn nằm trong vòng kiểm soát: Không rời khỏi tầm mắt.