Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
NắngSG nói:
Em thì luôn thắng tay, hạ 1/3 kính, tắt máy, chốt cửa luôn rồi mới ra ngoài, đó là trường hợp chỉ ra vài ba phút, còn thì cắp theo nó cho chắc ăn.

Khi chỉ có hai mẹ con thì vẫn cho nó ngồi ghế sau thôi, hình như U10 ko được ngồi ghế phụ phía trước phải ko các bác? Em chưa check luật nhưng hình như nghe loáng thoáng xã nói với F1 nhà em ra sau ko công an bắt, ko biết có phải hù cho nó ngồi sau hay ko nữa. Khi nó ngồi sau thì mợ nhớ chốt cửa, chốt kiếng luôn ko nó táy máy, tụi nó hay thò tay thò đầu ra ngoài là mệt luôn!
Cho "nó" ngồi sau cài dây luôn há mợ. Nhưng có dây nào khóa luôn không mợ ha, để không nó cũng chui ra được à. Hồi "nó" còn nhỏ em bỏ nó vô cũi, một hồi thấy nó đi bèm bẹp bên ngoài, chả biết nó leo cách nào. Em bó tay!

Hạng D
21/9/10
1.937
11.046
113
em thì chưa có F1 nhưng nếu gặp trường hợp này thì em tắt máy dắt F1 theo luôn

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Còn tùy thuộc chỉ số IQ của F1 ... Nếu là F1racer hay F1.vn ... gì đó thì bác cứ vô tư.

Hạng C
18/1/11
618
10
18
Em đính tin này (tin cũ rồi) để các Bác tự quyết lấy việc để F1 tại xe không nhé:
Cậu bé 12 tuổi nghịch xe tải gây chết người Tai nạn xảy ra trong lúc chị Thu đang ở trước đầu xe bón cơm cho con. Đứa cháu 12 tuổi của chị trèo lên xe, bật khóa điện, gạt cần số khiến xe chồm lên, húc chị Thu vào tường. Trưa 29/3, trong khi đang bón cơm cho con, chị Tạ Minh Thu (27 tuổi, trú tổ 23, phường Tân Thanh, thành phố Điện Biên Phủ, tỉnh Điện Biên) bất ngờ bị chiếc xe tải đỗ ven đường "nhảy" chồm lên ép vào sát tường, khiến chị tử vong trên đường đi cấp cứu......
http://vnexpress.net/gl/x...xe-tai-gay-chet-nguoi/

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/7/10
328
13
18
Tp.HCM
Em thì tùy :
Nếu đi lâu em dắt theo.
Nếu 1p trở lại thì em để F1 ngồi trong xe, hé kính 1 tí bảo đãm ko thò tay ra được, tắt máy, rút chìa khóa, khóa cửa. Thông thường F1 của em khi lên xe là em vứt cho nó ôm cái galaxy thế là hoặc chơi game hoặc xem họat hình ít khi chú ý hay phá phách chuyện khác.

Xe em số sàn, khi dừng em hay trả mo, chỉnh ghế lùi rất xa, thắng tay thì em kéo rất mạnh, và nút mở thắng tay cũng rất gắt nên F1 của em không thể nào xả ra nổi. Lỡ có việc gấp tắt máy xe mà chạy ra ngoài quên rút chìa khóa thì F1 cũng ko thể nào làm xe nhúc nhích được.

Tuy nhiên không vì thế mà em lơ đểnh, em ra khỏi xe mà F1 còn trong xe là ko bao giờ mắt em rời khỏi chúng, em chỉ sợ F1 mở cửa thì nguy hiểm còn nó lock cửa thì em ko lo vì em đã dạy và bắt thực hành rất nhiều lần cách lock và mở lock cửa(không phải mở cửa). F1 em cho ngồi ghế sau, 2 cửa sau em khóa trẻ em nên ko mở được từ trong ra.

Đó chỉ là các phương pháp tình thế mà em nghĩ ra để có thể ghánh bớt rủi ro cho 1s nào đó mà mình lơ đểnh quay mắt đi hướng khác mà thôi.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.459
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
:DEm thấy nội dung bài viết của Bác đã có câu trả lời của chính Bác rồi. Bác đã biết trước hậu quả của việc để trẻ em ngồi lại trong xe một mình khi xe còn nổ máy!!! Bác hỏi cho vui vậy mà Bác nhỉ.:D

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Bác Ha chọc em làm gì tội nghiệp. Em biết là tốt nhất phải dắt con theo nhưng có những tình huống dắt theo cũng khó, như xuống xe nộp phạt, hay trời đang mưa to chẳng hạn thì bỏ F1 trong xe sao cho an toàn thôi mà.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.459
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
rangnhon nói:
Bác Ha chọc em làm gì tội nghiệp. Em biết là tốt nhất phải dắt con theo nhưng có những tình huống dắt theo cũng khó, như xuống xe nộp phạt, hay trời đang mưa to chẳng hạn thì bỏ F1 trong xe sao cho an toàn thôi mà.

Ông Rể nhà em đi con BMW 316I bỏ con trong xe, không nổ máy, chìa khóa trong xe. Chả biết sao mà nhóc sập chốt xuống. Trời nắng chang chang. (chuẩn bị đồ đi chơi Vũng tàu)
Choáng!!! lại bị em lừ mắt cho "đã dặn rồi không nghe!!!"... thế là ổng lấy búa tương ngay cái cửa ("cho BH nó đền!!!") để cứu "ấu chúa"! HUỀ.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Theo em biết có 1 số quốc gia nghiêm cấm để trẻ em trong xe mà ko có người lớn trông chừng. CS Phạt rất nặng!

Hạng D
14/1/11
1.324
7.456
113
- Không nên để F1 trong xe dù chỉ 1s ở trong xe không có người lớn. Đọc tin em ớn xương sống.