Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
rangnhon nói:
Em có một điều băn khoăn, khi mình có việc phải rời xe khoảng vài phút mà trong xe đang có F1 U10 thì phải thế nào cho an toàn:
- Tắt máy xe, rút theo chìa khóa ---> Xe nóng, ngộp con nếu lỡ mình kẹt lâu
- Để máy nổ ----> F1 táy máy xảy ra tai nạn, hoặc buồn buồn lock cửa mình khỏi vô luôn
- Tắt máy, ẳm con theo ----> Tùy trường hợp, như bị xxx vịn hổng lẽ dắt con xuống đứng đó rồi bla bla...
Và nhiều tình huống khác nữa mà em không hình dung ra hết. Các bác cho em xin một lít kinh nghiệm với.

Ở nước ngoài để con nít trong xe , không có người lớn bị phạt tù đấy, thậm chí có thể bị tòa xử không được nuôi con nữa đó.

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Tuyệt đối ko nên để U10 trong xe một mình...vì bất cứ lý do gì
Tuyệt đối ko để trẻ U10 ngồi hàng ghế trước (Air Bag nổ)..
Luôn lock chốt BABY cửa sau bên trái,để chỉ có thể mở cửa đó từ bên ngoài(chốt màu trắng,ngay cạnh cửa,mở cửa ra sẽ thấy nấc gạt LOCK BABY)..

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
láigió nói:
tùy F1 bao nhiêu tuổi nữa

Bác chủ có nó U10 đó bác. Mà bác hỏi kỹ vậy thỉ phải hỏi thêm: trí não phát triển bình thường không hay trẻ bịnh đao????
Riêng em không để F1 trong xe bất cứ tình huống nào.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Nghe các bác phân tích em thấy sợ thiệt, từ nay đi đâu một bước là cắp con theo chứ không dám sơ hở. Sáng nào xe đưa đón của Trường Nam SG cũng ghé khu em đón vài đứa đi học. Thường thì có một tài một phụ, nhưng cũng lắm khi có một tài thôi. Bác tài xuống xe, bấm chuông, trong khi chờ đợi bước qua quán cà phê cách đó 20 mét mua một ly xách theo, trong xe lủ khủ một bầy con nít. Chắc phải đưa bài này cho bác ấy đọc quá. [>:p]

Hạng D
9/2/11
3.420
870
113
Sài Gòn
rangnhon nói:
Nghe các bác phân tích em thấy sợ thiệt, từ nay đi đâu một bước là cắp con theo chứ không dám sơ hở. Sáng nào xe đưa đón của Trường Nam SG cũng ghé khu em đón vài đứa đi học. Thường thì có một tài một phụ, nhưng cũng lắm khi có một tài thôi. Bác tài xuống xe, bấm chuông, trong khi chờ đợi bước qua quán cà phê cách đó 20 mét mua một ly xách theo, trong xe lủ khủ một bầy con nít. Chắc phải đưa bài này cho bác ấy đọc quá. [>:p]
Em chào cụ răng nhọn ... cắp theo con cho chắc cụ ơi, nói chung là phải "trong tầm kiểm soát"

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Đi đâu cũng cắp theo như cái avatar của bác là chắc cú hen.

Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Bác cắp con vô 4rum thế này không sợ các bác OS xin hun... má nó hả?