Tập Lái
16/8/16
1
0
1
34
xin chào các bác, em mua xe hayate SS cuối năm 2013, cứ đi được 1 đoạn là tự nhiên nó bị giựt giựt, kéo ga mà ko lên, như kiểu bị hụt ga ý, dừng lại tắt máy rồi đề lên lại chạy bình thường, đi 1 đoạn thì lại bị, hôm nọ về quê có 100km mà bị phải đến 6 - 7 lần, đi tìm hiểu thì có bác bảo là khi thay dầu thì ko nên đổ hết 1000ml nhưng em kiểm tra vạch ở que thăm dầu nó vẫn ở cái đường caro, chắc ko phải do xăng có nước vì em thử đổ xăng ở các cây khác nhau mà vẫn bị. tức quá đi mất, Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em phát. Em thanks trước.

Tập Lái
18/8/16
1
0
1
32
dautruongthu.net
Xe em bị như vậy 1 lần, thay phuộc xong chừng 1 tháng bị lại nên cứ để vậy mà chạy, chứ chưa biết khắc phục thế nào bác ơi :(

Hạng F
22/10/09
8.170
29.936
113
Hayate nổ máy tại chỗ mà còn thấy kim xăng xuống rõ luôn

15/9/16
5
1
1
43
Chào các bác ! Em biết rất nhiều bác ở đây có kinh nghiệm quý báu về dòng xe này, Như các Bác enh_uong, bác sondt, bác hcivic, bác tuanle ... cùng nhiều bác đã sử dụng, bản thân em đã học được rất nhiều kinh nghiệm bổ ích. Em xin phép mở topic này với mong muốn các bậc tiền bối có kinh nghiệm mua bán và kinh nghiệm sử dụng pos bài truyền cho anh em những kỹ năng để sử dụng xe hiệu quả, có khoa học. các thắc mắc cũng xin pos ở đây ạ! Mong rằng topic này sẽ có ích cho anh em sử dụng Hayate
Em chắc chắn một điều là vào thợ của hãng thì ko thấy yên tâm một tí nào nhất là về khoản chỉnh xăng gió
Em xin chúc các bác sức khỏe, hạnh phúc và thành công!
Chuyên Sửa Xe Tay Ga Các Loại ( Epicuro & Avenis )
550 Nguyễn Kiệm, P.4, Phú Nhuận, Hồ Chí Minh
Fanpage chính thức: https://www.facebook.com/suaxetaygatrungnam
Hotline: 0919 88 88 93 - 0932 668 893

Tập Lái
10/4/17
1
1
1
32
Xin chào các anh chị trong hội Suzuki Hayate,
Hiện tại em đang định mua lại xe của một bác bên Bình Thạnh. Chiếc Suzuki Hayate 125 Ss Fi. 2012
xe cũng còn khá mới. Giá bác ấy đang kêu 13tr800.
Anh chị cho em tham khảo ý kiến xem có nên mua hay không? Một số băn khoăn nhỏ của em là:
1- Máy Su Hay sau thời gian chạy có còn tốt hay không? Có bền máy và hay hỏng vặt hay không?
2- phụ tùng thay thế cho Su có hiếm như trước hay không? Vì theo e biết hiện tại Su Ha đã ngưng sản xuất.
Em cảm ơn anh, chị.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Xin chào các anh chị trong hội Suzuki Hayate,
Hiện tại em đang định mua lại xe của một bác bên Bình Thạnh. Chiếc Suzuki Hayate 125 Ss Fi. 2012
xe cũng còn khá mới. Giá bác ấy đang kêu 13tr800.
Anh chị cho em tham khảo ý kiến xem có nên mua hay không? Một số băn khoăn nhỏ của em là:
1- Máy Su Hay sau thời gian chạy có còn tốt hay không? Có bền máy và hay hỏng vặt hay không?
2- phụ tùng thay thế cho Su có hiếm như trước hay không? Vì theo e biết hiện tại Su Ha đã ngưng sản xuất.
Em cảm ơn anh, chị.

Mình mua con này bản màu đen từ đầu 2012 tới giờ. Chạy 30k km, không có gì hư luôn. Thay mới 1 cặp vỏ không ruột đi cho yên tâm là xong
- Ưu điểm: êm ái, đầm, phuộc êm, tải nặng tốt. Đi xa nói chung là quá sướng. Thắng rất có cảm giác và an toàn, dáng ngồi cao ráo thoải mái dễ điều khiển. Dàn nhựa chắc chắn vô cùng, rất nhiều ốc dàn nhựa
- Nhược điểm: nặng nề khó dắt cho nữ. FI nhưng ko tiết kiệm hơn bản bxc. Không độ chế gì đc như bản bxc. Bố thắng trước theo xe mua hãng rất nhanh mòn (5k là mòn tới miếng sắt). Gác chân sau rất khó gạt xuống. Vệ sinh nồi khó vì nhiều ốc thợ mở cực, dán keo xe cũng khó vì.nhiều góc bo góc cạnh
- phụ tùng thì đầy, trong hãng hay ở ngoài cũng đầy. Dạo 1 vòng facebook hay chợ phụ tùng là có.

Túm lại 13tr500 xe zin thì mua đc. Con này bền lắm bạn.

Tập Lái
13/4/17
8
2
3
50
Đùa nhiều lúc đi suzuki bị lỗi giữa đường luôn mà không thể nào đi tiếp được, từ đấy cạch luôn :eek: