Hạng D
5/7/16
1.951
13.783
113
Em chạy Hayate 125 mua năm 2010 , bị lỗi bi trục sau kêu lọc cọc + thỉnh thoảng chết máy không rõ lý do . Để lâu ko chạy thì đặc biệt khó nổ .
Ngoài yếu tố bốc xe và nhún sau êm thì em thấy nó cũng có kha khá lỗi đấy ạ.

lỗi bánh sau kêu lọc cọc khi đi trong hẻm bác nge bánh sau kêu phải ko?
lỗi đó là lỗi mâm sau của Hayate, xe e NR 2010 cũng bị.
còn chết máy có đề lại dc ko?
xe thì khó nổ vì ít đi thôi, còn lại đầm, bốc, nhún quá êm, ko hổ danh SH nhà nghèo

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
23/5/17
107
129
43
Xe em đời 2013, cứ dựng trước nhà 1 ngày không đi là thấy xe khó nổ rồi. Để lên 2, 3 lần mới nổ. Xong phải để chừng 10s mới có thể chạy được, còn không thì nó sẽ tắt ngúm, phải đề lại. Bị thế là bị gì nhỉ?

• Like
Hạng C
20/3/17
937
14.777
93
Xe em đời 2013, cứ dựng trước nhà 1 ngày không đi là thấy xe khó nổ rồi. Để lên 2, 3 lần mới nổ. Xong phải để chừng 10s mới có thể chạy được, còn không thì nó sẽ tắt ngúm, phải đề lại. Bị thế là bị gì nhỉ?
Chỉnh lại gió nhé, ốc gió để 1,8 vòng, cầm chừng tùy ý bác vì ốc chỉnh đơn giản chỉ là kéo cọng dây ga mà thôi,lưu ý vệ sinh lọc gió và chk định kỳ.

• Like
Reactions: Hcivic and kenilt
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
UP phát nào... Sau bao năm vất vả với cuộc sống, cuộc đời đẩy xô... Mình vẫn chung thủy với nàng "SH con nhà nghèo" vì nhà chưa có điều kiện... với lại thấy em nó vẫn ngoan, ngon và lỳ lợm quá nên chả muốn chia tay...
Còn các bác thế nào, chắc nhiều bác đã đổi sang dòng khác nhiều rồi nhỉ...?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/16
1.951
13.783
113
UP phát nào... Sau bao năm vất vả cuộc sống đời đẩy xô... Mình vẫn chung thủy với nàng "SH con nhà nghèo" vì nhà chưa có điều kiện với lại thấy em nó vẫn ngoan, ngon và lỳ lợm quá nên chả muốn chia tay...
... Còn các bác chắc đổi dòng khác nhiều rồi nhỉ...?

thực ra giờ đổi cũng ko biết đổi xe j bác ah, mà bán xe cũ đi cũng khoảng 10tr, bỏ thêm ít nhất 20tr nữa mới có xe mới...
mà xe mới ngoài cái phun xăng điện tử ra cũng ko có j =)

nên thôi em chung thủy với Hayate NR 2010 =)

• Like
Hạng B2
17/5/08
474
56
28
lục lại topic chắc cũng nhiều ae đổi xe khác, và cũng có vài ae vẫn giữ lại ngựa già SH.
Riêng e vẫn còn giữ lại con SH cùi bắp FI đầu 2012. Chạy hoài hong hư, vệ sinh.nồi.chạy tiếp cũng chưa tới 30k. Ngon bổ rẻ là đây :)

• Like
Hạng B1
11/6/15
66
20
8
34
RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

thế nên ra đường để ý có những chiếc nouvo cực êm,cũng có những chiếc AB kêu rào rào,hoá ra vẫn là "của bền tại người" các bác nhỉ ;)
Giờ khác rồi bác ơi. AB cũng thay đổi và nouvo cũng hết sx

Tập Lái
27/6/17
8
2
3
32
Con hayate của em uống xăng kinh khủng khiếp, đi chỉ được khoảng gần 40km/l. Đi thì cũng thích mà ngốn quá.

• Like
Tập Lái
19/10/16
1
1
1
34
www.vinamoving.com
xin chào các bác, em mua xe hayate SS cuối năm 2013, cứ đi được 1 đoạn là tự nhiên nó bị giựt giựt, kéo ga mà ko lên, như kiểu bị hụt ga ý, dừng lại tắt máy rồi đề lên lại chạy bình thường, đi 1 đoạn thì lại bị, hôm nọ về quê có 100km mà bị phải đến 6 - 7 lần, đi tìm hiểu thì có bác bảo là khi thay dầu thì ko nên đổ hết 1000ml nhưng em kiểm tra vạch ở que thăm dầu nó vẫn ở cái đường caro, chắc ko phải do xăng có nước vì em thử đổ xăng ở các cây khác nhau mà vẫn bị. tức quá đi mất, Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em phát. Em thanks trước.
Bác sửa được chưa ạ, xin chi em với !! xe em ban đầu cũng thế đi hãng thay đủ thứ vẫn bị, giờ là mấy chục lần rồi hix

• Like