Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Vâng mình đã hiểu Cám ơn bác. Còn 1 câu hỏi nữa do bộ ghế GĐỏ của mình lên PU rồi rất bóng nhưng sậm màu nên mình sẽ tẩy bỏ bằng cách nào? ( mình dự định tẩy bằng dầu tẩy sơn EXPO) làm như thế có bị mất màu Gỏ ko bác?
cái nì bác lỡ rồi muốn sơn lại thì chỉ còn cách xả bỏ sơn lại từ đầu thì mới bóng đẹp được, còn chỉ xả sơ lớp bóng thì mặt nền chưa tốt vẫn sẽ ảnh hưởng tới sản phẩm.
Bên e với những sản phẩm phải xả bỏ sơn lại như này thì cứ coi như đưa nó về tình trạng chưa làm gì cả, và tiến hành công đoạn lại từ đầu.
lót từ 2-3 nước, và sơn bóng cuối cùng. Nếu bác muốn lộng lẫy thì cho e nó chơi nhám nước, và oánh cana nhiệt tình vào, sẽ có bộ bàn ghế long lanh không ai dám ngồi vào.
Bên e đang dùng sơn của O7 thấy cũng good, but mà mắc quá...hichic

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Thế mới chít em nó rất bóng nhưng màu sậm tối quá!(em ko pha màu chỉ thổi bóng trong) Hôm vô tình thấy ở đâu đó sơn bóng mờ 50% lại giữ nguyên màu gõ đỏ thấy đẹp tuyệt vì vậy mà nó làm em lăn tăn đấy.

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
Thế mới chít em nó rất bóng nhưng màu sậm tối quá!(em ko pha màu chỉ thổi bóng trong) Hôm vô tình thấy ở đâu đó sơn bóng mờ 50% lại giữ nguyên màu gõ đỏ thấy đẹp tuyệt vì vậy mà nó làm em lăn tăn đấy.
hì.. có mấy loại bóng mà bác. bên e xài cơ bản 2 loại, bóng sáng cho sản phẩm hiện đại, và bóng mờ cho sản phẩm giả cổ