Hạng B2
15/2/11
123
3
16
Em thấy bên diễn đàn kmfc có câu hỏi củng hay :
KM2012 nó dùng SmartKey và star/stop nên rất băn khoăn không biết khi cái SK nó hết pin thì làm thế nào để khởi động được xe vì cái chìa khóa cơ chỉ dùng để mở cửa được thôi.

Sau một buổi nghiền ngẫm cái hướng dẫn sử dụng thì chốt lại là chúng ta vẫn có thể khởi động được động cơ khi cái SK nó hết pin. Cách làm theo em hiểu là: mình đạp phanh bấm nút 2 phát cho nó vào vị trí ACC, sau đó ấn 10 giây là nó khởi động.

Các bác nào xác nhận vụ này giúp em vụ này với.
hình ảnh đính kèm.

Hạng C
15/2/12
545
132
43
Xe em cũng dùng SmartKey và star/stop lót dép hóng câu trả lời

Hạng B1
1/7/11
51
17
8
Cách lâu dài: thay pin cho Smart Key
Cách tạm thời : nhét vào khe cắm Smart key, và làm như trên. Hôm bữa em thử thấy được.

Hạng D
18/3/11
1.068
96
48
Sài Gòn HCM
taptanhchoixe nói:
Cách tạm thời : nhét vào khe cắm Smart key, và làm như trên. Hôm bữa em thử thấy được.

Không có khe cắm thì dùng Smart Key ấn đè vào nút Start/Stop (10 giây) nha các Bác!

Hạng B2
12/11/12
264
27
28
33
"chuận" luôn!
:D
mrtupt nói:
taptanhchoixe nói:

Không có khe cắm thì dùng Smart Key ấn đè vào nút Start/Stop (10 giây) nha các Bác!

Đầu tiên cho em tự bạch 1 chút.
Em nhập khẩu về 1 loạt xe Kia Morning trong đó có 1 xe bên nước ngoài cung cấp 2 chìa khoá hẳn hoi, 1 chìa bình thường, 1 chìa mở không bấm được remote và không thao tác được chức năng Smart Key (bấm nút đen không có tác dụng, chỉ rút chìa ra đóng mở được thôi), mang vào xe thì khỏi động được xe mà khổng thể sử dụng remote. Em cứ lẩm bẩm chửi bọn Korea đểu quá.
Em mang xe qua Hyundai Phổ Quang nhờ các bác bên đó cài lại chìa, cài tới cài lui vẫn vậy, bác kỹ thuật bảo hết pin, em ra phòng phụ tùng mua 1 cục pin hết 70k, mang ra bác kỹ thuật tháo ra thì hỡi ôi em nó lắp ngược pin, hehehe em không tốn cục pin mới mua.
Sau khi bác kỹ thuật lắp xong, em nó thao tác như 1 cái máy hehe cho em nói xạo tí.
Cuối cùng kết luận như thế nào các bác nói giúp em nhé, em lặn đây .