Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Người HN gốc là người gì bác kia? là người trên sao hỏa hả? là sáng sáng giành nhau phần phân bón rau muống đó hả? bác quên cái HN gốc đi là vừa, em dị ứng với bác nào khoe em là người HN gốc ...
Bác làm gì mà như đỉa phải vôi thế. Người HN gốc cũng có cái tự hào của người ta. Miễn sao đừng là khoe khoang như bác nói.

Hạng B1
6/9/14
52
41
18
29
Hà nội bh láo nháo lắm ợ :( nói thật cháu chỉ thích không khí của Hà Nội vào những ngày mồng 1 mồng 2 tết thôi :(

Hạng C
13/11/11
528
847
93
Sài Gòn
Tại sao bác không dùng chữ "người HN xưa" nghe hay và lịch sự? bác dùng người HN gốc là mang ý sỉ nhục người nhập cư bác hiểu chưa? tại sao là gốc? bác có biết người HN gốc ở đâu ko? họ ở Ninh Bình bác nhé, còn gốc nữa cũng là dân lao động mà ra. Tôi ở Sài Gòn chứ ko ở cái thủ đô ngàn năm văn hiến như các anh, ở Saì Gòn không ai nói là người Sài Gòn gốc bác nhé. Bác xem lại cách xưng hô cho đúng, lịch sự như người miền nam.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28
Sao bi giờ hay nói đến cái gọi là "người Hà Nội gốc" thế nhỉ!? xe máy mà cũng phải quàng vào cái HN gốc

• Like
Reactions: Ares
Hạng B1
24/4/17
53
14
8
Nhìn mấy con xe này làm em nghĩ tới thời xưa cũ quá.
Mà các bác cũng đừng lên án bác chủ quá nhỡ đâu là do cách nói quen mồm chứ bác chủ chả có ý như thế. Trước đây người ta hay dùng từ "Hà Nội gốc" nhất là cái thời hộ khẩu Hà Nội còn khó khăn. Em dù sinh ra và ở HN từ nhỏ đến lớn chả bao giờ nói "gốc" hay không gốc cả nhưng thấy vài người quen mồm vậy rồi mặc dù biết là chẳng có ý gì