30/7/14
31
10
8
35
Nghĩ đến hồi đó các bác trong hội vui quá, giờ chắc các bác cũ đổi xe hết rồi. Page càng ngày càng heo hút. "người muôn năm cũ hồn ở đâu bây giờ?".
P/s: Lại sắp đến mùa mưa, các bác cẩn thận khi đi xe đường ngập.

• Like
Reactions: Trung Jun
Hạng B1
19/2/11
58
3
8
64
Nghĩ đến hồi đó các bác trong hội vui quá, giờ chắc các bác cũ đổi xe hết rồi. Page càng ngày càng heo hút. "người muôn năm cũ hồn ở đâu bây giờ?".
P/s: Lại sắp đến mùa mưa, các bác cẩn thận khi đi xe đường ngập.
Day la thanh vien tu 2011 day, Trieu Pham dau roi ??? An Pham o Phu Quoc hay HCMC? chu thot nua ???ru nhau di ca phe nao !!!???
Minh moi có chiếc PP16 Fi màu đỏ bordeaux đây ( là chiếc Kymco thứ 4 bản thân trải nghiệm sau 2 chiếc Like và 1 chiếc Jockey 125 )
Cảm nhận"
Lái đầm, xe nặng, thắng sau không ăn như chiếc Jockey 125 đã mua 3 năm trước
Phuộc sau và cổ bô xe phải vuốt nhớt chống sét, không cần sơn phết chi
Chẳng cần thay ốp bô hay độ chuông/bi nồi làm gì vì chưa từng đi phượt !
Phuộc sau chở đôi hơi sóc
Đã phủ nano ở Ng văn Đậu 250k vnd
Xe êm hơn hẳn Jockey 125 Kymco
Giảm ga không thấy khựng máy
Bà xã leo lên yên sau dễ hơn so với xe Kymco Jockey 125
Gầm xe thấp nên chưa thoải mái khi ra vào nhà
Chưa quen lắm vụ gạt chống tắt máy
Chìa khoá có đèn pin không biết mua pin bao nhiêu vôn để thay ( đã mở ra, thay pin 1.5v mà không sáng !!!)
Cốp xe nhỏ hơn Jockey 125
Noi chung la hai long voi xe moi !
Ỏ khóa công năng không hay bằng Jockey 125
Xe Jockey dang chay moi het rodage duoc10K km van qua boc, dang de cho con trai chay, ai co nhu cau mua lai cung ban luon (uu tien cho thanh vien tren trang nay)

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Day la thanh vien tu 2011 day, Trieu Pham dau roi ??? An Pham o Phu Quoc hay HCMC? chu thot nua ???ru nhau di ca phe nao !!!???
Minh moi có chiếc PP16 Fi màu đỏ bordeaux đây ( là chiếc Kymco thứ 4 bản thân trải nghiệm sau 2 chiếc Like và 1 chiếc Jockey 125 )
Cảm nhận"
Lái đầm, xe nặng, thắng sau không ăn như chiếc Jockey 125 đã mua 3 năm trước
Phuộc sau và cổ bô xe phải vuốt nhớt chống sét, không cần sơn phết chi
Chẳng cần thay ốp bô hay độ chuông/bi nồi làm gì vì chưa từng đi phượt !
Phuộc sau chở đôi hơi sóc
Đã phủ nano ở Ng văn Đậu 250k vnd
Xe êm hơn hẳn Jockey 125 Kymco
Giảm ga không thấy khựng máy
Bà xã leo lên yên sau dễ hơn so với xe Kymco Jockey 125
Gầm xe thấp nên chưa thoải mái khi ra vào nhà
Chưa quen lắm vụ gạt chống tắt máy
Chìa khoá có đèn pin không biết mua pin bao nhiêu vôn để thay ( đã mở ra, thay pin 1.5v mà không sáng !!!)
Cốp xe nhỏ hơn Jockey 125
Noi chung la hai long voi xe moi !
Ỏ khóa công năng không hay bằng Jockey 125
Xe Jockey dang chay moi het rodage duoc10K km van qua boc, dang de cho con trai chay, ai co nhu cau mua lai cung ban luon (uu tien cho thanh vien tren trang nay)

chúc mừng bác đã kiếm được chiếc xe ngon
vài chia sẻ với bác sau khi đã làm rất nhiều bài sửa xe
- phuộc sau, nếu phuộc bác cảm thấy yếu, đem vào tiệm sửa honda nói họ tăng thêm 1 nấc. phuộc zin theo xe có 4 nấc tăng giảm để thay đổi độ cứng ( vì tiệm có gờ lê chuyên dụng để vặn, tăng trong 4 giây là xong)
- chạy đã đời khi nào nồi lên ga bị giật giật thì thay, nồi trước đi bi bando. nồi sau bác mua nguyên bộ nồi xe click gắn vào, tầm 1tr3. rồi bác chạy cỡ 3 năm sau mới tính tiếp nếu có vấn đề. rất êm và ngọt ga. đừng thay những loại khác không ngon bằng.
thanks va chuc bac bon bon trên những nẻo đường.

• Like
Reactions: Nguyen13 and tung47
Hạng B1
19/2/11
58
3
8
64
Cám ơn bạn Trung Jun,
* Phuộc sau: đã đôn lên # 5cm và gầm xe cao hơn cũ khoảng 2cm, tăng thêm 1 nấc
* Nồi : vẫn ổn
* Tay nắm cao su: đi trời mưa rồ ga nó chẳng muốn quay ( vì nhỏ và trơn) nên mua 1 cặp bao tay 15000 VND tròng vào ==> độ bám tốt và như ý
Chạy trong thành phố hình như 1lít chạy chưa nổi 40km !!!

Tập Lái
15/4/14
36
12
8
Có bác nào đã thay đèn trong cốp xe xin chỉ giáo cho em với. Xe Many của bà xã em bị tắt ngúm cái đèn này nhưng nhìn vào chẳng biết mở thế nào cả

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Mình tạo thớt này từ 2010, mới đó mà nay đã 2015, nhanh thật.
Em vẫn đang dùng 2 em Like như ngày nào, dù có thêm mấy em khác nữa. :)
Có dịp ngồi lại với nhau chắc vui lắm!

• Like
Reactions: anhbocau
Tập Lái
13/8/15
1
0
1
35
chào các anh/chị, những ai đang xài kymco like 125. Em cũng thích kiểu dáng của Like, nhưng cho em hỏi ngoài lề chút là xe này người to con ngồi lên có hợp ko ? em cao 1.77, 75kg. Vì điều kiện ko cho phép nên cho em hỏi luôn là có nên mua Like cũ đăng ký 2012, khoảng hơn 20k odo ko ? Em xin cảm ơn