Hạng D
30/11/10
3.965
56.133
113
Trước mình bị dời leo, chữa cũng khá lâu không khỏi, thằng bạn chở đi phán ở ông ba tàu gần nhà nó, 3 ngày sau hết hẵn. Lúc đầu mình cũng không muốn đi, vì nghĩ nó phi khoa học, thằng bạn nó thuyết phục là ông thầy chỉ lấy mấy cây nhang quơ quơ trên chỗ dời leo chứ không bắt mày uống hay thoa thứ gì lên hết. Mình thấy cũng an toàn nên làm thử thì đúng là ổng chỉ dùng vài cây nhanh quơ quơ lên vết thương, vài ngày thì khỏi hẳn, vết thương lành miệng. Mình cũng không hiểu tại sao mấy anh đông y nhà mình không có bài nghiên cứ chuyên sâu để tìm hiểu về vụ chữa dời leo này

Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Trước mình bị dời leo, chữa cũng khá lâu không khỏi, thằng bạn chở đi phán ở ông ba tàu gần nhà nó, 3 ngày sau hết hẵn. Lúc đầu mình cũng không muốn đi, vì nghĩ nó phi khoa học, thằng bạn nó thuyết phục là ông thầy chỉ lấy mấy cây nhang quơ quơ trên chỗ dời leo chứ không bắt mày uống hay thoa thứ gì lên hết. Mình thấy cũng an toàn nên làm thử thì đúng là ổng chỉ dùng vài cây nhanh quơ quơ lên vết thương, vài ngày thì khỏi hẳn, vết thương lành miệng. Mình cũng không hiểu tại sao mấy anh đông y nhà mình không có bài nghiên cứ chuyên sâu để tìm hiểu về vụ chữa dời leo này
Em biết cái bài ấy , quan trọng là có 1 bài chú ... ko đọc thì huơ huơ vô ích

• Like
Reactions: Lã Bố
Hạng D
30/11/10
3.965
56.133
113
Đúng rồi anh, ổng vừa quơ quơ vùa lầm rầm bài chú trong miệng. Vì mình đã trải qua thực tế nên hơi tiếc là không có 1 nghiên cứu nghiêm túc cho vấn đề này
Em biết cái bài ấy , quan trọng là có 1 bài chú ... ko đọc thì huơ huơ vô ích

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
4/12/14
1.906
88.337
113
53
Sau khi uống 3 ngày thì cảm giác bì bì và rần rần ở 2 cổ chân có giảm, đường huyết k thấy tăng nhé anh, mình chưa thử thuốc xương khớp vì đang uống thuốc tây, anh mua dùm mình thêm 1, 2 đợt uống luôn nhé, cám ơn anh
Anh đang uống thuốc màu hồng, trưa nay nếu kịp thì trưa nay em đi mua thêm cho, còn không thì tuần tới mua dùm cho.
Hôm qua em gặp ông bán thuốc ổng nói có người uống xương khớp vài tháng mới hết hẳn.
Trường hợp của anh thấy giảm tức là thuốc có tác dụng, giờ uống vài ngày nữa xem sao.
Em đi rẫy tiếp - chơi nhà chòi quả là cực :D

Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Sau khi uống 3 ngày thì cảm giác bì bì và rần rần ở 2 cổ chân có giảm, đường huyết k thấy tăng nhé anh, mình chưa thử thuốc xương khớp vì đang uống thuốc tây, anh mua dùm mình thêm 1, 2 đợt uống luôn nhé, cám ơn anh
Bác bị gì vậy ạ ... sao lại bị ở cổ chân

Hạng D
4/12/14
1.906
88.337
113
53
Giãn tĩnh mạch
Như hôm trước em có còm, bà xã em uống thử viên hồng 2 ngày đứng nấu bếp hết "tức" ở chân, thường thì phải đeo vớ 5-700k gì đó.
Bác sỹ nói bà xã em bị giãn tĩnh mạch phải đeo vớ.

Hy vọng nó trị được chứng nhức của giãn tĩnh mạch.
Hóng kết quả vài ngày nữa từ anh @Vinh Doan luôn, em nghĩ nếu bệnh giảm thì uống 1/2 và kéo dài cỡ 15-20 ngày là ổn.

Hạng B1
22/5/16
77
3.513
103
Như hôm trước em có còm, bà xã em uống thử viên hồng 2 ngày đứng nấu bếp hết "tức" ở chân, thường thì phải đeo vớ 5-700k gì đó.
Bác sỹ nói bà xã em bị giãn tĩnh mạch phải đeo vớ.

Hy vọng nó trị được chứng nhức của giãn tĩnh mạch.
Hóng kết quả vài ngày nữa từ anh @Vinh Doan luôn, em nghĩ nếu bệnh giảm thì uống 1/2 và kéo dài cỡ 15-20 ngày là ổn.
Có thuốc gút ko anh?