Hạng D
4/12/14
1.906
88.670
113
53
Hôm nay em hái dùm 1 người ở HM họ nhờ vì cây này trị được mề đay và dời leo.
Em cũng chẳng biết nó tên gì, lá tựa sử quân tử, mọc um tùm ở rẫy chặt hoài nó vẫn cứ lên mạnh.

Chuyện kể là ông kia vợ bị mề đay, vô BS chữa hòai mà không hết, có ai đó chỉ cho vợ ổng nấu lấy nước lau người thì hết.

Lần khác vợ ổng đi khám bệnh gặp 1 người bị mề đay mà uống thuốc nhiều cũng không bớt.
Đợi bà kia ra cổng phòng khám, chỉ cây này và hết, thế là được tạ ơn quá trời.

Cho em hỏi cây này là cây gì?

Lá cây rừng trị mề đay, dời leo!?

Hạng C
25/12/16
696
79.477
93
Hôm nay em hái dùm 1 người ở HM họ nhờ vì cây này trị được mề đay và dời leo.
Em cũng chẳng biết nó tên gì, lá tựa sử quân tử, mọc um tùm ở rẫy chặt hoài nó vẫn cứ lên mạnh.

Chuyện kể là ông kia vợ bị mề đay, vô BS chữa hòai mà không hết, có ai đó chỉ cho vợ ổng nấu lấy nước lau người thì hết.

Lần khác vợ ổng đi khám bệnh gặp 1 người bị mề đay mà uống thuốc nhiều cũng không bớt.
Đợi bà kia ra cổng phòng khám, chỉ cây này và hết, thế là được tạ ơn quá trời.

Cho em hỏi cây này là cây gì?

View attachment 2095709
Tuyệt quá anh.

Hạng D
4/12/14
1.906
88.670
113
53
Tuyệt quá anh.
Cái cây phía trên chặt thêm là họ nói đã giảm bớt bệnh giời leo, nên nhờ chặt thêm vì hôm qua đã chặt 1 bó rồi, thấy giảm nên lấy tiếp.
Lúc trước họ chỉ trị mề đay thôi.

VN có cả rừng thuốc nhỉ.

Trước em chỉ lấy cây này cầm máu mỗi khi đứt tay chân khi đi rẫy.
Lá cây rừng trị mề đay, dời leo!?

Hạng C
25/12/16
696
79.477
93
Cái cây phía trên chặt thêm là họ nói đã giảm bớt bệnh giời leo, nên nhờ chặt thêm vì hôm qua đã chặt 1 bó rồi, thấy giảm nên lấy tiếp.

VN có cả rừng thuốc nhỉ.

View attachment 2095715
Zời leo ( zona) tây y cũng pó tay, mình có người quen cũng bị bệnh này, đau khóc ròng lun á.

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng C
18/3/11
992
12.870
93

VN có cả rừng thuốc nhỉ.

View attachment 2095715
Cây chó đẻ, trị đau bụng nữa

Hạng D
4/12/14
1.906
88.670
113
53
Zời leo ( zona) tây y cũng pó tay, mình có người quen cũng bị bệnh này, đau khóc ròng lun á.
Em chưa bị nhưng thường thì 'khoán', lạ chỗ đó. Kiểu như chữa mẹo.

Còn cây này thì họ hối lấy lần 2, vì đỡ nhiều, có gì cuối tuần sau em cập nhật.

Có 1 tin nữa là họ đang đồn lá cây Giã Tỵ giảm mỡ bụng, có 2 người giảm, em chưa tin lắm, cần phải thấy, chứ bụng em không phệ không thử làm gì :D

Rõ ràng hôm qua đi ngang rừng Giã Tỵ có người đang thu gom lá khô trong rừng, không phải lùa gà như mua lá điều.

Hạng B2
21/10/06
337
24.833
93

VN có cả rừng thuốc nhỉ.

View attachment 2095715
Lá này đi ị bậy sd êm như giấy pulpy