Hạng C
14/7/09
578
11
28
42
serinvn nói:
E có kinh phí khoảng trên 600tr định mua xe mới với mục đích là cuôi tuần đi du lịch loanh quanh (chủ yếu là VT thôi). E đang lăn tăn giữa e Lac CDX 1.8L (nhập) và e New Carens 2.0L AT (liên doanh).
  • Với Carens e thấy máy mạnh 2.0l, 7 chỗ, tiêu thụ xăng ổn, với lại theo các OSer ở room KIA thì Carens xứng với tầm tiền bỏ ra. Tuy nhiên hiện nay hình như Carens xe mới thì chỉ có liên doanh (cái này e k biết chắc lắm). Nếu mua Carens thì e còn dư 1 ít tiền để độ thêm ít đồ. Có màu vàng hợp với phong thủy của e =))
  • Với LAC CDX động cơ 1.8l cũng ok, option tương đối đầy đủ. Được cái là xe nhập nên e nghĩ chắc ổn hơn liên doanh. Tuy nhiên hiện k có màu vàng thì phải.
E đang lăn tăn giữa 2 e quá vì e nghĩ xe nhập sẽ ok hơn, dù Carens đáp ứng hầu như tất cả yêu cầu của e. Các bác có kinh nghiệm đi 2 xe thì có ý kiến giúp e nhé, nếu có giá hiện tại của e Lac CDX 1.8L và Salon bán uy tín thì tốt qua. Cám ơn các bác nhiều. Hi vọng lụm đc xe trong tháng

Bác mua Carens đi, xe 7 chỗ với tầm tiền đó quá ổn. Xe Lac CDX 1.8 không có màu vàng đâu ạ:D

còn thông tin về Lac CDX 1.8 bác tham khảo ở đây, có gì PM cho em:

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2134578.aspx[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/5/10
142
21
18
45
hồ chí minh city
vatgia.com
so như vậy không hợp lí lắm .
thứ nhất về giá dòng CDX nhập 1,8 At đắt hơn caren tính về tổng thiệt hại
Thứ hai một dòng sedan cho giao dịch
một dòng xe gia đình.
nếu bác cân đối được cộng việc cá nhân và phục vụ lợi ích gia đinh thì caren vừa kinh tế lại hữu dụng hơn đó ạ

Tập Lái
11/4/08
26
0
0
Vậy theo comment của các bác e thấy chắc nghiệng về Carens

Tập Lái
28/12/09
36
0
0
Tôi cũng từng như bạn ,lăn tăn giửa Caren và Cerato ,cuối cùng vì mục đích sử dụng phục vụ gia đình nên tôi chọn Carens ,chất lượng vượt chọi so với Cerato và Lac .

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
serinvn nói:

Em quên nhắc bác Caren màu vàng ở Đà Nẵng là màu dành cho xe taxi đấy nhé... Bác mệnh gì mà phải màu vàng ấy nhỉ.. có màu thay thế được mà... Mấy cái màu sáng này em chỉ thấy xe Morning, Matiz... là đẹp, xe to nhìn như cải lương...

Hạng C
12/5/10
537
1
0
wanacar nói:
serinvn nói:

Em quên nhắc bác Caren màu vàng ở Đà Nẵng là màu dành cho xe taxi đấy nhé... Bác mệnh gì mà phải màu vàng ấy nhỉ.. có màu thay thế được mà... Mấy cái màu sáng này em chỉ thấy xe Morning, Matiz... là đẹp, xe to nhìn như cải lương...

Bác wanacar nói chí phải.

Tập Lái
11/4/08
26
0
0
wanacar nói:
serinvn nói:

E thì chỉ thích màu tối, ngay cả quần áo cũng toàn mặc màu tối thôi. Rất kết màu lông chuột của Carens. Tuy nhiên e mạng Kim nên đi xe màu vàng (Thổ) thì mới sinh nhập đc. Sẵn đây các bác cho e hỏi nếu đi xe mạng hỏa (màu đỏ) khắc xuất, hay mạng Kim (màu xám hoặc trắng) thì theo phong thủy có hợp lý k? E hơi mê tín chút. hehe

Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
Carens tuy là hàng LD nhưng máy móc với khung sườn thì bên e củng nhập về.Nên bác yên tâm chât luợng.Mà em nó còn được chế độ bảo hành của hảng nên khỏi lo gì khi đi trên đường.Nếu bác quân tâm Carens thì bác có thể test thử trước khi quyế t định.(test xe vào sáng thứ 7 nha bác)
Chúc bác có được cô vợ 2 ưng ý

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
serinvn nói:
wanacar nói:
serinvn nói:

E thì chỉ thích màu tối, ngay cả quần áo cũng toàn mặc màu tối thôi. Rất kết màu lông chuột của Carens. Tuy nhiên e mạng Kim nên đi xe màu vàng (Thổ) thì mới sinh nhập đc. Sẵn đây các bác cho e hỏi nếu đi xe mạng hỏa (màu đỏ) khắc xuất, hay mạng Kim (màu xám hoặc trắng) thì theo phong thủy có hợp lý k? E hơi mê tín chút. hehe

Màu hỏa là khắc bác, không tốt. Màu kim không sinh không khắc. Bác có thể treo cái hồ lô (thổ) trên xe màu kim để tương sinh cho bác và xe!

Riêng 5 chỗ hay 7 chỗ, lúc đầu em cũng nghĩ như bác nhưng cuối cùng thì lấy 5 chỗ, đi giao dịch, đi lòng vòng TP cũng ổn hơn với cả gia đình nhỏ. Còn tận dụng 7 chỗ thì chẳng được bao nhiêu vì đôi khi gia đình (nhỏ) em rảnh thì anh em/ ông bà lại có kế hoạch nhỏ khác hoặc busy. Còn nếu thống nhất được lịch thì em làm con 15 chỗ luôn!