Tập Lái
11/4/08
26
0
0
E có kinh phí khoảng trên 600tr định mua xe mới với mục đích là cuôi tuần đi du lịch loanh quanh (chủ yếu là VT thôi). E đang lăn tăn giữa e Lac CDX 1.8L (nhập) và e New Carens 2.0L AT (liên doanh).
  • Với Carens e thấy máy mạnh 2.0l, 7 chỗ, tiêu thụ xăng ổn, với lại theo các OSer ở room KIA thì Carens xứng với tầm tiền bỏ ra. Tuy nhiên hiện nay hình như Carens xe mới thì chỉ có liên doanh (cái này e k biết chắc lắm). Nếu mua Carens thì e còn dư 1 ít tiền để độ thêm ít đồ. Có màu vàng hợp với phong thủy của e =))
  • Với LAC CDX động cơ 1.8l cũng ok, option tương đối đầy đủ. Được cái là xe nhập nên e nghĩ chắc ổn hơn liên doanh. Tuy nhiên hiện k có màu vàng thì phải.
E đang lăn tăn giữa 2 e quá vì e nghĩ xe nhập sẽ ok hơn, dù Carens đáp ứng hầu như tất cả yêu cầu của e. Các bác có kinh nghiệm đi 2 xe thì có ý kiến giúp e nhé, nếu có giá hiện tại của e Lac CDX 1.8L và Salon bán uy tín thì tốt qua. Cám ơn các bác nhiều. Hi vọng lụm đc xe trong tháng

Last edited by a moderator:
Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Bác cứ xem tần suất sử dụng 7c là bao nhiêu % so với tổng thời gian sử dụng. Em mua xe phục vụ gia đình nhỏ, còn khi cần đi gia đình lớn thì thuê xe ngoài (1 năm < 3 lần). Vì thế em mua sedan!

Tập Lái
11/4/08
26
0
0
Qua tham khảo thấy dòng xe Daewoo đều có hiện tượng òa ga phải k các bác?

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
em khuyên bác mua carens vì em từng chạy , chả biết ốm , chỉ tận tình phục vụ . bây giờ nếu ko mua santafe thì em củng quay lại với carens thôi .

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
2 em này bác chỉ so sánh nhu cầu sử dụng thôi, 1 chiếc là MPV xe đa dụng (gia định) ~ 1 chiếc là sedan hạng trung mà làm sao so sánh được ...

Hạng B2
5/7/07
104
0
0
45
serinvn nói:
E có kinh phí khoảng trên 600tr định mua xe mới với mục đích là cuôi tuần đi du lịch loanh quanh (chủ yếu là VT thôi). E đang lăn tăn giữa e Lac CDX 1.8L (nhập) và e New Carens 2.0L AT (liên doanh).
  • Với Carens e thấy máy mạnh 2.0l, 7 chỗ, tiêu thụ xăng ổn, với lại theo các OSer ở room KIA thì Carens xứng với tầm tiền bỏ ra. Tuy nhiên hiện nay hình như Carens xe mới thì chỉ có liên doanh (cái này e k biết chắc lắm). Nếu mua Carens thì e còn dư 1 ít tiền để độ thêm ít đồ. Có màu vàng hợp với phong thủy của e =))
  • Với LAC CDX động cơ 1.8l cũng ok, option tương đối đầy đủ. Được cái là xe nhập nên e nghĩ chắc ổn hơn liên doanh. Tuy nhiên hiện k có màu vàng thì phải.
E đang lăn tăn giữa 2 e quá vì e nghĩ xe nhập sẽ ok hơn, dù Carens đáp ứng hầu như tất cả yêu cầu của e. Các bác có kinh nghiệm đi 2 xe thì có ý kiến giúp e nhé, nếu có giá hiện tại của e Lac CDX 1.8L và Salon bán uy tín thì tốt qua. Cám ơn các bác nhiều. Hi vọng lụm đc xe trong tháng

cố mua 2 chiếc đi bác ;)

Hạng C
17/8/09
996
47
28
đúng là không thể so sánh giữa 2 chiếc này được. vì như bác danacons đã nói.
Nếu bác chỉ có 2 lựa chọn như trên thì nên xem xét về yêu cầu sử dụng.
Cần đi nhiều hơn 5 người thì cứ Carens mà quất.
Còn dưới 5 người thì Lac 1.6 hoặc 1.8 cũng ok. (tiết kiệm được 1k+ nếu mua 1.6 :D)
@serinvn: Lac CDX nhập thì hem có vụ òa ga bác ạ :). Ngay em đi Gentra X còn hem có nữa là :D

Hạng B2
30/9/09
204
1
18
em chon ca ren vi nhin em nay kg khac may so voi xe 5 cho nhung khi can thiet van cho duoc 7,8 nguoi ( xin loi, em kg go dau duoc )aân

Tập Lái
22/10/07
48
0
6
41
quận 7
khiemli nói:
em chon ca ren vi nhin em nay kg khac may so voi xe 5 cho nhung khi can thiet van cho duoc 7,8 nguoi ( xin loi, em kg go dau duoc )aân

Em thấy caren là ok nhất,phù hợp đi gia đình.
kiểu dáng cũng nhỏ gọn nữa.
chúc bác mau cưới được vợ mới.
ah còn vợ cũ đã gã chưa vậy bác?