Tập Lái
3/5/16
2
1
3
33
Xin chao cac bac. E co thac mac nay mong cac bac chỉ giup voi ah
E có chiec lacetti nhap khau đoi 2009 đang mắc phai bệnh nhu sau. Sáng ra nổ máy thi vong tua len 900 den 1000. Rui de 1 luc thi no giam xuong con tam 700 den 800. Va nhieu luc no chi giam xuong con co tam 500 va rung rật rất manh. Còn hay nghe thay tieng Bụn to o trong khoang may.
Sau khi vong tua da on dinh e bat dau di. Nhug cam giac rat yeu. Va khi e di nong may đủ nhiet độ ôn đinh roi van có cam giac rung rật. Để tât ca cac số va e thả hết chân gas ra dể cho xe chay gas nangty thi xe cứ rung rật theo vòng rat kho chiu. E da mang vao gara kiem tra va vệ sinh hệ thống gió. Thay toan bộ buri mới. Thay luon ka mopin. Sục lai bơm xăng va sục rửa kim phun. Noi chung la toan bộ roi ma xe van nhu luc chua lam. Vay trong cac bac da có ai gặp phai truong hợp nhu cua e chua ah. Va bac nao biet benh xe cua e thi cho e xin y kien.
Ah con 1 dieu nua la xe cua e ko bao ckeck lỗi j tren mặt táplo j ka. Gara cắm máy chech van lên lỗi va da xoa het lỗi nhug van ko dc. Vay mong cac bac cho e xin it kinh nghiem. Chứ nhà e ở xa hãng mk quá. E cam on nhieu

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng D
19/10/09
4.758
14.569
113
Tel : 0949999684 .
Xe bị mã lổi gì bác Xóa không hết chứng tỏ hư hỏng liên quan đến lổi đó chưa được sửa chữa hoàn thành sao hết bệnh được bác.

Tập Lái
3/5/16
2
1
3
33
Xe bị mã lổi gì bác Xóa không hết chứng tỏ hư hỏng liên quan đến lổi đó chưa được sửa chữa hoàn thành sao hết bệnh được bác.
Thợ bao xoa het rui. Nhug luc cắm may check e lai ko de y len e cung ko biet. Lieu có phai do lọc xang ko nua

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Bệnh y hệt xe em ( carens sxmt 2013). Nằm gara hai tuần rồi, mới bão dưỡng 40k, vệ sinh mọi thứ, thay luôn cả cục bù ga mà ko hết. Bó tay và mệt mỏi.

Hạng D
19/10/09
4.758
14.569
113
Bệnh y hệt xe em ( carens sxmt 2013). Nằm gara hai tuần rồi, mới bão dưỡng 40k, vệ sinh mọi thứ, thay luôn cả cục bù ga mà ko hết. Bó tay và mệt mỏi.
Lúc trước em làm 1 chiếc cũng điên điên .Hên cái đồ Kia Hyundai rẻ òm nên em đặt 1 mớ đồ điện về bỏ vô thử chắc hết bệnh xong tháo ra từ từ .Sửa mù kiểu vậy nhiều khi khỏi tốn công chuẩn đón và nhanh nữa.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Lúc trước em làm 1 chiếc cũng điên điên .Hên cái đồ Kia Hyundai rẻ òm nên em đặt 1 mớ đồ điện về bỏ vô thử chắc hết bệnh xong tháo ra từ từ .Sửa mù kiểu vậy nhiều khi khỏi tốn công chuẩn đón và nhanh nữa.
Ban đầu gara chuẩn đoán hư cục bù ga, báo 1tr870, hãng thì 3tr :)). Nên em đặt shop Mast ngoài hanoi vào có 900k. Lắp vào êm được tí thì lăn ra đùng đùng, hiệu suất động cơ xuống luôn, máy rung giật mạnh. Bác có hướng giải quyết giúp em ko ạ?

Hạng D
19/10/09
4.758
14.569
113
Ban đầu gara chuẩn đoán hư cục bù ga, báo 1tr870, hãng thì 3tr :)). Nên em đặt shop Mast ngoài hanoi vào có 900k. Lắp vào êm được tí thì lăn ra đùng đùng, hiệu suất động cơ xuống luôn, máy rung giật mạnh. Bác có hướng giải quyết giúp em ko ạ?
Cục bù ga em nhớ không lầm nó có 2 con ốc và lổ bắt hình oval có thể chỉnh được.Tháo ra vệ sinh xong lắp vô không đúng dấu thợ cứ báo hư miết thôi .Xe bác làm những thao tác gì rồi.Ktra những gì rồi bác ?

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Cục bù ga em nhớ không lầm nó có 2 con ốc và lổ bắt hình oval có thể chỉnh được.Tháo ra vệ sinh xong lắp vô không đúng dấu thợ cứ báo hư miết thôi .Xe bác làm những thao tác gì rồi.Ktra những gì rồi bác ?
Xe em bảo dưỡng 40k xong thì bị rung giật, thay bù ga xong thì còn hơi giật nhưng chạy được hơn 30km thì máy rung phành phạch như máy cày, ko kéo lên được 60km/h luôn. :( đặc biệt ăn xăng hơn Hummer H2 nữa.

Hạng D
19/10/09
4.758
14.569
113
Xe em bảo dưỡng 40k xong thì bị rung giật, thay bù ga xong thì còn hơi giật nhưng chạy được hơn 30km thì máy rung phành phạch như máy cày, ko kéo lên được 60km/h luôn. :( đặc biệt ăn xăng hơn Hummer H2 nữa.
Xe đang yên đang lành tự nhiên bảo dưỡng xong rung giật.Trùng hợp thì có nhưng khó như vậy lắm bác.Trước tiên nên ktra lại các thao tác đã làm .Nếu bác không chê ghé tệ xá của em để mấy đứa nó check.Sẻ xữ lý triệt để bệnh cho xe bác.