Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam
Gửi bác Nguyen: Bác không hề đọc forum từ đầu đến cuối rồi. Giá xe mới em post lên ngay từ đầu. Em đang hỏi ý kiến các bác về xe mà các bác không đi đúng trọng tâm câu hỏi. Liệu Spec có bị xệ gầm và va vào ổ gà ổ vịt không vì con này gẫm rất thấp. Bác nào có xe rồi thỉ thử rồi cho anh em biết với?

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Spectra có gầm thấp, rất nguy hiểm nếu đi không quen. Spectra không có cái kiểu đít "nhổng" như các loại xe khác (TD: Lanos, Lacetti) nên chở 2 người >= 50kg ở phía sau thì bị "xệ" ===> xấu khi nhìn từ đàng sau tới.

Tôi đãn từng chở 5 người (1 tài, 1 trước và 3 sau) leo lên cái phà bắc cần thơ (không biết nó giống như cái nào ngoài HN) loại 100 tấn tức cầu lên phà rất dốc. Chỉ có lần đầu tiên là cạ cái móc sau đít xe thui còn tất cả các lần còn lại đều O.K vì đã có kinh nghiệm. Nếu mặt đường tốt thì đi tốc độ cao > 130 km/h cảm giác an toàn vẫn thuộc về Spectra so với em Lanos và Nubira (Còn lacetti không biết vì chưa chạy em đó lần nào)

T
TamPhan
Guest
RE: Lacetti EX vs Kia Spectra? Chọn cái nào?

Cùng giá tiền đó,bác cũng nên tham khảo Vios cũ hoặc Mazda Premancy cũ!
Cả hai em này đều là xe Nhật (Pre thì có cả số tự động)
Còn nếu bác thích đi số tay thì nên mua Lac,vì em nghe nói Lac có trợ lực côn nên côn nhẹ hơn mấy xe khác rất nhiều!
Thân,

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Hay nhỉ, topic này ngủ 2 năm rồi mà lại sống dậy tiếp... vụ Lac có trợ lực côn em mới nghe nói lần đầu :D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em không biết có trợ lực côn hay không, nhưng côn LAC rất nhẹ :)

Hạng B1
25/10/05
71
0
0

Không biết so sánh thế nào chứ giá used cars thì LAC vẫn đắt hơn Spectra -->