Hạng C
6/3/08
918
236
43
www.hoangtuden.com
Câu này có ghi trong user manual tại trang cuối phần nói về cầu sau nè. Tiếc là em đọc ra hơi trễ. Khoaton dám thử lại lần nữa không?
Nếu em tìm được bộ cầu sau thay thế thì em chơi luôn....Không ngại gì đâu bác. Nếu được thử lại lần nữa và đã có kinh nghiệm của ae thì em nghĩ mình sẽ có cái review và giải quyết ngày tốt hơn cho vụ này.

Hạng C
6/3/08
918
236
43
www.hoangtuden.com
hihi... Bác đã tháo cây láp sau LADA ra bao giờ chưa? Bạc đạn định vị trên cây láp ngang bằng 1 cái khuyên, lắp dôi. nếu dùng búa gõ mà ra thì đang chạy cái bánh xe nó rơi ra ngay.
có thể Bác nói bộ Bạc đạn cùi dĩa thì đúng, cái đó khỏi cần tới búa luôn.
Bác này theo em biết thì đã có chụp hình dùng máy mài...xẻ đôi vụ bác đạn này rồi ;) Nhưng nếu có bộ cầu sau thay thế thì em cũng dám cho các bác thử :p:p:p

Hạng C
6/3/08
918
236
43
www.hoangtuden.com
Cái vụ roof rack, em thấy các bác nói là bị hú khi chạy nhanh. Nếu gia cố roof rack thêm 2 sợi dây cáp nối giữa thân xe phía trước và cái roof rack như cái youtube dưới đây (vụ dây cáp chứ không phải vụ offroad nhe các bác) thì có giải quyết được vụ hú không các bác? Nếu các bác tư vấn thì em thử làm luôn trong đợt này

Hạng C
6/3/08
918
236
43
www.hoangtuden.com
Em lại tám nhiều (hơi tăng động :p). Số là em vừa nhận được hình ảnh bộ lốp mà em sẽ gắn vào niva. Lốp Brigdestone 215/80/16 A/T. Đúng chuẩn ăn chơi luôn :) Trước em nghe là Yokohama vỏ M/S (Mud/sow) nên hơi lo. Giờ bộ vỏ này là quá hợp với dáng Niva ;)

Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 5)

Vì sự lo lắng của em về đồng hồ cong6-tơ-mét nhảy "lambada" nên em đặt luôn bộ dây cong-tơ-met gin luôn rồi. Em đã có banh răng tốc độ mới ở nhà. Thử xem kỳ này gắn hết lên cái đồng hồ còn nhảy nữa không. Nếu nhảy thì em...thay đồng hồ :p

Cảm ơn các bác đã xem tin :p:p:p

BA3 confirmed
Hạng B2
31/7/14
328
280
63
Nếu em tìm được bộ cầu sau thay thế thì em chơi luôn....Không ngại gì đâu bác. Nếu được thử lại lần nữa và đã có kinh nghiệm của ae thì em nghĩ mình sẽ có cái review và giải quyết ngày tốt hơn cho vụ này.
Túm lại là đừng có đung vô, để sức khoẻ làm cái khác
Ban thân em ko quan tam vụ này,nhiều tay thấm đon vụ này khó xơi lắm
Hu hả mua cây khác, hix

• Like
Reactions: khoaton
Hạng B2
19/10/12
174
79
28
hihi... Bác đã tháo cây láp sau LADA ra bao giờ chưa? Bạc đạn định vị trên cây láp ngang bằng 1 cái khuyên, lắp dôi. nếu dùng búa gõ mà ra thì đang chạy cái bánh xe nó rơi ra ngay.
có thể Bác nói bộ Bạc đạn cùi dĩa thì đúng, cái đó khỏi cần tới búa luôn.

Rồi mới dám nói chứ

Hạng C
6/3/08
918
236
43
www.hoangtuden.com
@mig19farmer: cái cản trong kho giống y chang mẫu này.

Do chiều nay em đi làm về garage trể quá, trời tối nên không đem cản ra chụp hình được. Xe em đã gần xong, đợi bộ bánh Bridgestone ngày mai gắn vô là thử xe được rồi :)

Cản trong kho em post lại để bác Mig so sánh

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
@khoaton: bác hỏi dùm giá rổ thế nào để em còn liệu ạ. Em tính làm bộ cản để lắp lên trước mỗi chuyến đi xa. Em cám ơn bác trước.

Tập Lái
28/1/15
12
1
3
39
E mun duoc tham gia hoi niva, bac nao co e niva gia re gioi thieu e 1cai !sdt 0937382882 . Thanks