Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Mình đã từng tham gia với hội off-road vài lần và cũng cảm nhận được thú vui đấy. Cách chơi cũng phụ thuộc vào ý thích của mỗi cá nhân, mỗi nhóm nên đừng đả kích vậy dễ xích mích lắm. Mình cũng thích tạo không khí như Mig nói với gia đình nhưng cũng muốn có khỏang không của nhóm off-road. Mình thích và muốn Niva cũng sẽ off-road tốt như các xe khác. Nói thật để hiểu nhau nhé

Uả, em có ý đả kích hay phân tách nhóm gì đâu bác. Khoảng không riêng tư là sở thích của bất cứ ai mà.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
@bác Mig: bác cho em hỏi nếu chạy lại hết dàn dây điện của xe, thêm rờ-le...nói chung là làm mới hết thì rổ giá áng chừng thế nào ạ? Em có hỏi 1 chỗ họ báo giá tới 5 triệu. Chát quá!
Xe em không làm điện nên em cũng không biết giá. Chắc bác phải tham khảo giá vài chỗ để biết thôi

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Núi Chúa cách Sàigòn khỏang hơn 350km qua khỏi Phan Rang

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
bác chơi chịu thì để nguyên thế mà chạy ( thay hộp cầu chì khoảng 200-300 trặm, mà sợ chạm sẽ hư hộp cầu chì tiếp ( loại hàn quốc mới = nhật bổn cũ ) ,
còn
chịu chơi thì đi dây diện hết lại cả đám thay luôn hộp cầu chì ấy, công + vật tư khoảng 2-3 chiệu àh.

Hạng B1
17/12/10
94
1
0
42
Sì gòn
sjw nói:
mig19farmer nói:
sjw nói:
Biết đâu khi đó có thêm 1 em mới đấy
Em cũng đang chờ tin từ bác. Xe đến đâu rồi bác.

Em và một số bác cũng hơi lo vụ leo đèo Đà Lạt hơi quá sức với những em Niva tuổi đôi mươi mới về nhà chồng mà các anh thì kinh nghiệm nhấn nhấn đạp đạp các em nó chưa quen. Một em dỗi nằm không thèm chơi nữa là cả đoàn dừng lại hết.

Các bác có địa điểm nào hoang sơ thú vị mà không có quá nhiều đèo dốc như Đà Lạt không ạ.
Hôm bữa đọc trong mạng có một khu du lịch rất hoang sơ ở thị trấn Madagui, mình thấy đi cỡ đó là vừa rồi, tập từ từ rồi hãy đi đèo và đi xa. Các V2 mình chưa chắc đã ổn định lắm nên phải làm từ từ.
Mình đang ở Hà Nội, và tuần sau thì em nó ở Sài gòn rồi, nhưng hơi buồn vì em nó chỉ còn 1 cầu, cầu trước + láp cũng không còn, cháy đề. Mig có ý kiến gì báo giúp:
Đề mua ở đâu? rổ rá?
mua đề ở sài gòn - chổ chợ dân sinh sạp 10A  hoặc 20A hoặc bác ra gần bùng binh cây gỏ - hồng bàng - có đường gì quên tên - cũng bán đồ xe hơi - đi từ hồng bàng vào bên phải 5-6 tiệm bên phải có tiệm bán đề - bác ấy hiện đang có 1 cái 200-300 trả giá được làm tuốt - hoặc mở ra xem hư gì thì thay, 1 2 trăm àh

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Cám ơn bác, ậy thì mình phải tập như bác Mig nói là đẩy về rùi tính tiếp :)

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
MrPu.tin nói:
bác chơi chịu thì để nguyên thế mà chạy ( thay hộp cầu chì khoảng 200-300 trặm, mà sợ chạm sẽ hư hộp cầu chì tiếp ( loại hàn quốc mới = nhật bổn cũ ) ,
còn
chịu chơi thì đi dây diện hết lại cả đám thay luôn hộp cầu chì ấy, công + vật tư khoảng 2-3 chiệu àh.
Cám ơn bác nhiều. Em sẽ làm lại hết. Nhìn đống dây đồng chỗ mấy cái cầu chì em khiếp quá. Em nghi là lần trước cũng do chập điện mà cục ngắt điện + đề của em bị cháy.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bác otoben và mutit cho em hỏi về clb xe XHCN như thế nào với, thêm thông tin hoặc nơi có thể xem kỹ được không ạ?

Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
NguoiTlem nói:
bác otoben và mutit cho em hỏi về clb xe XHCN như thế nào với, thêm thông tin hoặc nơi có thể xem kỹ được không ạ?

Dạo này cuối năm bận quá bác ạ, chưa hiểu ra mô tê gì cả. Chắc em chưa dự được vụ này, mong dịp khác vậy.

MỪNG TRANG 100 NÀO ......... NIVA ƠI.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Bá Mutit nói mừng 100 trang thì em làm luôn