Tập Lái
29/7/06
15
0
0
41
tp. HCM
www.otosaigon.com
RE: Lại 1 em SLK55 AMG đỏ chót!

đúng là hoàng trọng có một em SLK,Hôm bữa em thấy một em khác màu đen ,mâm cũng màu đen có đường chỉ màu đỏ,ỏ Q5, nhìn ghiền hết biết, bác nào có hình post lên cho anh em thưởng lãm nhé.

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Bữa trước em đã thấy 1 em SLK cũng dán bậy bạ AMG màu trắng bạc biển trắng 52Z... Nhìn ngoài thấy lạ nhưng không hiểu sao em chẳng ấn tượng mấy mới lạ chứ [8|].

Hạng B2
14/12/05
441
2.269
93

vừa thấy thêm 1 em quẹo hẻm trước KS Amara, đáng nói là chỗ cầm lái lại là 1 ...chân dài [8D], trời ơi giết người [&:][&:][&:]

Hạng B1
15/8/06
79
24
8

Trích đoạn: bat.hoi

vừa thấy thêm 1 em quẹo hẻm trước KS Amara, đáng nói là chỗ cầm lái lại là 1 ...chân dài [8D], trời ơi giết người [&:][&:][&:]

Có phải bác thấy lúc khoảng 3-4h chiều này, 7.10 ko?
Lúc chiều, tôi cũng bị em nó chắn trước đầu xe của mình tại vòng xoay Phù Đổng. Em ấy chạy từ trong NewWorld ra đường Lê Lai. Tôi phát hiện từ xa, thế là lấn vạch lao luôn về em ấy.
Xe đẹp. Đít xe cũng đẹp. :(
Lúc tôi vượt dc em ấy ở khúc CMT8- Nguyễn Đình Chiểu mới thấy mình NGU. Người đẹp quá !!!. Mà chỉ đi có 1 mình.
Đời nhiều khi trớ trêu thật !!!

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ

bổ sung hình của em nó nhé

AMG dỏm, chỉ có mỗi logo và quả mâm là AMG

Đồng hồ mới có hơn 6k miles

Lại 1 em SLK55 AMG đỏ chót!

nội thất đen, không ấn tượng lắm, loa Harman Kardon

Lại 1 em SLK55 AMG đỏ chót!

và giá em nó: 110k ra biển 52Z

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.984
113
53

Mấy cái này không phải là AMG "dỏm" đâu bác ơi, mâm "AMG" xịn cũng chỉ thế này thôi. Chẳng qua là chủ xe đặt gắn option "AMG Styling" cho SLK 550 hay 500 gì đó. Vì thật ra "AMG" cũng chỉ là một "option" thôi, cũng giống như các bác chọn mua xe có đèn bi-xenon hay không vậy. Còn "AMG" thứ thiệt thì nó khác dòng "thưiờng thường bậc trung" từ cơ bản là động cơ và tính năng kỹ thuật cho đến mâm, bánh, tay lái...

Hạng B2
19/1/05
123
0
16

110K cho e này củng đc nhể, có xe này đi cưa gái phải bíêt. Dạo này xài gòn mấy em chân dài chạy xế hộp kg thôi, theo đại gia là đại gia cho 1 em xế mà chạy chơi ;) nhìn mấy e chân dài đó thì tránh xa xa, mấy e chảnh lắm mấy bác ơi, đi đường mặt e nó treo trên dây điện chứ kg có nhìn đường, hehe

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

Trích đoạn: AC_Milan

Mấy cái này không phải là AMG "dỏm" đâu bác ơi, mâm "AMG" xịn cũng chỉ thế này thôi. Chẳng qua là chủ xe đặt gắn option "AMG Styling" cho SLK 550 hay 500 gì đó. Vì thật ra "AMG" cũng chỉ là một "option" thôi, cũng giống như các bác chọn mua xe có đèn bi-xenon hay không vậy. Còn "AMG" thứ thiệt thì nó khác dòng "thưiờng thường bậc trung" từ cơ bản là động cơ và tính năng kỹ thuật cho đến mâm, bánh, tay lái...
Chính xác em này là SLK 350, em nó lúc bên mẽo chỉ mới có 3K miles, phải quay lên thành hơn 6K miles, mâm AMG xịn, tem AMG cũng "xịn" nốt.

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.984
113
53

Trích đoạn: TVS

Chính xác em này là SLK 350, em nó lúc bên mẽo chỉ mới có 3K miles, phải quay lên thành hơn 6K miles, mâm AMG xịn, tem AMG cũng "xịn" nốt.

Ơ, odometer mà quay được àh bác [&o].

Nghe có vẻ dễ nhưng em không nghĩ là làm được vì hai lý do: thứ nhất là kỹ thuật và thứ hai là pháp lý.

Thứ nhất về mặt kỹ thuật em chưa thấy xe Benz nào mà quay tới hay lui odometer được cả (ngoại trừ dòng MB minivan và các dòng dùng đồng hồ cơ), thứ hai về mặt pháp lý/giấy tờ thì cả chính quyền sở tại (Mỹ) và các thiết bị ghi nhận odometer của Benz services đều không cho phép can thiệp vào chỉ số odometer.

Khi mua xe đã qua sử dụng tại Mỹ thì ngoài các loại giấy tờ lung tung còn có giấy xác nhận odometer-gọi là odometer disclosure statement-do chính quyền sở tại xác nhận nữa.

Cái giấy nó như sau, mời các bác tham khảo:

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

Ơ, odometer mà quay được àh bác [&o].

Nghe có vẻ dễ nhưng em không nghĩ là làm được vì hai lý do: thứ nhất là kỹ thuật và thứ hai là pháp lý.

Thứ nhất về mặt kỹ thuật em chưa thấy xe Benz nào mà quay tới hay lui odometer được cả (ngoại trừ dòng MB minivan và các dòng dùng đồng hồ cơ), thứ hai về mặt pháp lý/giấy tờ thì cả chính quyền sở tại (Mỹ) và các thiết bị ghi nhận odometer của Benz services đều không cho phép can thiệp vào chỉ số odometer.

Khi mua xe đã qua sử dụng tại Mỹ thì ngoài các loại giấy tờ lung tung còn có giấy xác nhận odometer-gọi là odometer disclosure statement-do chính quyền sở tại xác nhận nữa.
Bác AC biết nhìu quá. Em nói quay cho đơn giản chứ thật ra phải bỏ tiền ra thuê người chạy đi Las 1 vòng rùi quay về (ko biết xuất phát từ đâu) thì dc con số trên đồng hồ mà các bác thấy đó, cái này do bác Đ chủ gara trên nói thì em mới biết, nói thì em biết vậy thui ko bít có tin nổi ko nữa. Bác ý còn bảo là con SLK này coi như ko có lãi [8|]

Last edited by a moderator: