Thảo Luận Lại bàn về Daewoo...

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Lại bàn về Daewoo...

Em xin có 1 bài viết cuối cùng của em về chủ đề này:

Bác Hải Nam kính mến,

Bác nói bọn em ghét To? Xin thưa hoàn toàn sai, Cugach, Huy Anh chạy Zace và luôn là thành viên chủ chốt của OS, rồi Kotex luôn nhiệt tình với con To Bi, bác Hoảng lắm Kế Toán trưởng cũng sở hữu 2 con Camry và rất nhiều bác khác. Chủ đề To và GM Daewoo luôn được anh em OS đóng góp nhiều nhất vì đây là 2 hãng hiệu xe du lịch có số lượng bán cao nhất.

Em xin hỏi bác đi Lac được bao lâu? Bác đi Vios được bao lâu? Bác có biết anh em test xe từ khi nào không? Ngay cả chiếc LAC đã được anh em test của bác Mo to từ SN lần I.

Em chỉ mong bác cho một cái khách quan, anh em ở đây là những người đam mê thật sự và có kiến thức thực tế. Bác đã test được bao nhiêu xe? Nếu bác muốn thì có thể nhờ anh em ở đây đem 2 chiếc đó ra mà so sánh cho bác xem. Là những người đam mê xe, chúng em xem bài cảm nhận của bác là một sự xúc phạm đến trình độ của người đọc.

Nói ít mong bác hiểu nhiều. Chúc VNN là một tờ báo trung thực và thành công.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Bác nào chịu khó E ... mèo cho đ/c Tuấn - Giám đốc VASC - mời đ/c vào xem bài trong cái topic này là có người phân giải ngay ấy mà.
Còn một chỗ nữa, nhưng thôi ... em hông chỉ đâu.:mad::mad:

Tập Lái
13/1/05
1
0
0
53

Các bác bức xúc nhiều quá!
em thấy:
Xe test LAC có biển số -> mượn cá nhân
Xe test VIOS không có biển số -> tài trợ

Vậy là báo không khách quan rồi!
--------------
Tuy nhiên em xin bày tỏ ý kiến thế này:
em hơi bị sốc khi đọc topic này, nếu không có tình cảm gì với OS thì thôi chả nói, đằng này OS giờ đây là một góc trong mỗi thành viên rồi.
Vì vậy thực lòng mong các bác thể hiện thế nào để xây dựng và văn minh trên OS4R. Những bức xúc quá mạnh nên chọn chỗ offline hay private để giải quyết.
Mong các bác đã trót quá lời (khi online) cố kìm chế để các thành viên diễn đàn có chỗ mà tự hào.
------------------
Hãy vì 1 OS văn minh!!!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: nguyen hai nam
...
rất tiếc vì chúng ta không có cùng quan điểm, chúc các bác thành
đạt, chúc diễn đàn OS ngày càng có nhiều thành viên vừa có tài lại
vừa có đức.
Bác Hải Nam thân mến,
Tôi là một người hâm mộ thương hiệu Toyota (nhưng không đủ khả năng mua vì giá quá cao, chưa kể tiện nghi hầu như không có gì), tôi cũng hâm mộ Daewoo Magnus, nhưng cuối cùng lại chọn em Mitsu Gala. Vậy là tôi khách quan trước các cuộc tranh cãi của mọi người nhé!:D Tôi có vài điều nhận xét như sau:
- Vietnamnet TV quá thiên lệch khi đưa ra bình luận: xe Toyota thì quá thổi phồng với Vios, xe Daewoo thì chê hết lời với Lacetti và Magnus. Đành rằng, "xe mình, vợ người", nhưng nếu bác đọc kỹ trên 4R này, hầu hết các khen chê đều ở mức hợp lý. Trong trường hợp vượt quá ngưỡng hợp lý (tức là quá tả và quá hữu như VNN TV nói trên) thì bị 4R tẩy chay là điều hiển nhiên!
- Cách thức quảng cáo theo kiểu khen mình, chê đối thủ, thứ nhất là không fair. Nhưng điều đáng nói, đây là cách làm của những doanh nghiệp làm ăn theo kiểu chụp giật. Mà đúng ra về thương hiệu Toyota phải hơn Daewoo mới phải chứ? Và cách làm PR, quảng cáo (trá hình) cũng phải cao thượng hơn mới phải chứ?!
- Cách thức quảng cáo như vậy sẽ có tác dụng ngược nhiều hơn là tăng thêm thiện cảm với Toyota (đang bị sứt mẻ)! Vì dân trí ngày một tăng lên, quảng cáo, PR phải văn minh thì mới vào được lòng người xem, chứ không phải trắng mặt ăn tiền là hiệu quả đâu (vì vậy, nhiều khi đường vòng là đường ngắn nhất!)Vietnamnet TV mới ra đời, chưa khẳng định được gì mà đã làm ăn theo kiểu này thì sớm muộn cũng đóng cửa sớm!:mad: Phải chăng là vì mới, nên kinh nghiệm làm chương trình, làm PR cũng còn non?!? Nói dzậy, chứ cũng phải khen ngợi VNnetTV đã chịu khó đầu tư dàn dựng cảnh quay, kỹ thuật quay, kỹ thuật dựng (phần quan trọng nhất là nội dung thì phải học lại)!

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Thôi các bác ạ, theo tôi chúng ta cũng nên dừng mọi chuyện ở đây, không cần phải nói gì nhiều nữa, tôi nghĩ nếu bác Nguyễn Hải Nam đã nhận ra cái sai của mình thì bác ấy đã có thái độ khác rồi, với lại bác ấy cứ giữ thái độ như thế này thì chúng ta cũng chẳng nên nói làm gì nữa, vì nói có giải quyết vấn đề gì nữa đâu chỉ tổ thêm bực mình thôi. Tôi nghĩ mọi chuyện đến đây có thể dừng được rồi, kẻo chúng ta lại không kìm được mình và có những lời lẽ không hay nữa, như thế sẽ làm mất cái văn hoá của OS đi :D. Bác mo_to hay hoà thượng ơi, lock bài này lại đê

Tập Lái
9/4/05
5
0
0

Theo E có xe chạy cũng là tốt nhưng:):):) Vấn đề cuối cùng vẫn là tiền nào thì của ấy.......hic.....c........Các bác nhỉ:D:D...

Hạng B2
30/1/04
112
0
0
Vietnam

Bác Nam nên về nghiên cứu kỹ cách làm của Topgear hay Auto Motor und Sport, hoặc MotorTrend cũng đuợc, rất vô tư. Nếu bác có ý định thử khả năng vận hành thì test chạy một vòng đâu đó, hay chạy ziczac... . À mà trong nứơc mình có ai đủ trình độ như Jeremy Clarkson hay Walter Rohl đâu nhỉ.
À mà chương trình của bác có mua bản quyền của Discovery chưa đó???
Em xin góp ý cách đọc tiếng Anh của cô PTV, toàn đọc tiếng bồi thôi nghe khó chịu quá.
Jaguar thì em nghe nước ngoài đọc là Giờ-ghiu-ờ chứ không phải Gia-goa nha bác.

Hạng B2
30/1/04
112
0
0
Vietnam

Em có thể phát hiện ra rất nhiều lỗi, ví dụ Pagani Zonda F trang bị động cơ 7,2 lit của Mercedes có thể sản sinh công suất 602 mã lực, mất 9 giây để tăng tốc từ 0-100km/h.
Đoạn nói về chiếc Vios giống y như bài viết về Toyota trên Ôtôxemáy. "Vios đuợc thiết kế với niềm đam mê mãnh liệt, cụm đèn trước phản quang đa chiều, cụm đèn hậu...". Đây là một bài hoàn toàn mang tính quảng cáo. Giống như ông giảng viên đại học Mỹ thuật Hà Nội " từ ngày có Vios tôi không còn lên lớp trễ" & cô ca sỹ Hồng Ngọc, tư cách thật đáng khinh.
Chính Toyota làm người ta ghét chứ chẳng ai tự nhiên ghét.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Cá nhân tôi cũng đã vinh hạnh được lái nhiều loại xe. tôi cũng không thành kiến với hãng này hãng kia. tôi không bao giờ chê xe Camry 3.0 và Land của Toyota cả (thậm chí còn khen), vì các xe này được sản xuất đúng với số tiền mà người tiêu dùng bỏ ra. còn nếu xe Vios giá 20K, Zace giá 20K...vv thì tôi cũng sẽ khen Toyota. Nhưng bất công nỗi sự đời nó lại không như thế....tôi không đồng tình với các mà vietnamnet làm là vì muốn góp phần nhỏ nào đó vào tiếng nói mang lại lợi ích cho người tiêu dùng. Tôi chưa muốn nói về tính khách quan vội nhé. Bác Nam nói một đằng nhưng công việc của bác và vietnamnet làm lại ngượi lại với những gì đã và đang nói...điều này thì ai cũng hiểu.

Nếu các bác muốn thì tập thể vietnamnet cùng tôi test 4 chiếc xe (vios, Cam 2.4 ,Lac,Magnus).những người tham gia test sẽ là các chuyên gia, kỹ sư ô tô đòang hòang nhé. (Các thiết bị đo tiềng ồn và độ rung, nhịp tim của tài xế...vv cũng sẽ được trang bị)
ngoài ra một chuyên gia về tài chính vật giá cũng sẽ tham dự để đánh giá từng món hàng một

Status
Không mở trả lời sau này.