Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- em like bác chủ cái nữa.
- cảm ơn bác chủ chia sẻ kinh nghiệm tránh làm rơi bánh mỳ.

Tập Lái
29/1/05
28
54
13
cho em hỏi chút " đồng chí đội phó có đưa bác quyết định hủy biên bản vi phạm hay không ạ"
theo em biết thì nếu muốn hủy biên bản vi phạm thì trưởng CA quận hoặc trưởng phòng mới có quyền ra quyết định hủy đc ( kèm theo bản kiểm điểm cùa người viết biên bản sai + cắt thi đua ... )
Nếu không đưa cho bác quyết định hủy biên bản thì chỉ xử lý nội bộ và đồng chi XXX sai kia đóng tiền phạt giùm bác thôi .

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
cho em hỏi chút " đồng chí đội phó có đưa bác quyết định hủy biên bản vi phạm hay không ạ"
theo em biết thì nếu muốn hủy biên bản vi phạm thì trưởng CA quận hoặc trưởng phòng mới có quyền ra quyết định hủy đc ( kèm theo bản kiểm điểm cùa người viết biên bản sai + cắt thi đua ... )
Nếu không đưa cho bác quyết định hủy biên bản thì chỉ xử lý nội bộ và đồng chi XXX sai kia đóng tiền phạt giùm bác thôi .
bị ghi biên bản hôm qua, hôm nay lên khiếu nại thì được trả giấy tờ - tức là chưa ra quyết định xử phạt rồi. Coi như bên CSGT chả sao cả

lần sau mà bị, các bác cứ nói "anh viết giúp cái biên bản, tui sẽ lên đội CSGT làm việc - tuy nhiên lần này thì tui sẽ chờ ra quyết định xử phạt rồi mới gửi đơn khiếu nại nhé" là tụi xxx nhát liền.

Nếu ra quyết định xử phạt thì xxx phạt bác phải có trách nhiệm bỏ tiền túi ra đóng nhé :D

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Thôi bác ơi.. vậy là ổn rồi.. cha nội lập bb sẽ phải đi đóng phạt thay cho bác chủ :) chỗ đứng của xxx cũng bị lung lay :)
thừa thắng xông lên, quất lên PC67 luôn bác dù khiếu nại đúng nhất là khiếu nại lên CA quận luôn( ko vượt cấp)

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Thôi bác ơi.. vậy là ổn rồi.. cha nội lập bb sẽ phải đi đóng phạt thay cho bác chủ :) chỗ đứng của xxx cũng bị lung lay :)
chưa ra quyết định xử phạt nên xxx không cần phải đóng phạt thay đâu bác ơi

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Hoan nghênh tinh thần thượng tôn Pháp luật của bác chủ!
Bác chủ đã dành nhiều thời gian, công sức cho lẽ phải, mang lại nhiều lợi ích cho cộng đồng Oser!

Sẵn đây, e kể mẩu chuyện nhỏ có thật, xảy ra trong tháng 10/2014:
Thằng cháu ruột đang là SV năm 2 ĐH Kỹ Thuật California có đứa bạn học, trong 1 tuần bị đúng 1 CS đó off xe 2 lần, và cả 2 lần đều KHÔNG phạm lỗi gì - ko ra được tiket phạt.
Bố thằng đó thuê Luật sư kiện rằng CS đó có khuynh hướng phân biệt màu da, làm tinh thần con ổng bị căng thẳng, mất thời gian, học kém hiệu quả bla bla...
KQ xử lý ko tin được: 1 tuần sau, anh CS kia bị THÔI VIỆC!

Hạng B2
26/2/12
155
153
43
Like bác chủ nhiều phát, chỗ này mấy xxx lụm bmi suốt. Trong khi đây là điểm chuyên kẹt xe mà ko lo gq, chỉ hăm hăm hành dân là giỏi.

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
chúc mừng bác chủ thớt, Cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin, cái topic này sẽ được lưu lại phòng khi hữu sự