Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
cám ơn các bác đã ủng hộ, kết quả là hôm nay d/c đội phó CSGT Quận Phú Nhuận tên Linh tiếp e. Sau khi xem clip và trao đổi với nhau về Luật GTDB, Nghị Định Xử Phạt HC, thế nào là lỗi vượt phải..... Đ/c đã xin lỗi e, trả lại GPLX và hứa là sẽ y/c đ/c Hiếu gọi điện thoại để xin lỗi e (em đang chờ đt, nếu ko chắc phải gửi vụ này lên PC67 - CA TPHCM quá).
View attachment 230875
trả lại giấy tờ, xin lỗi là xong??? mịa nó chỉ bao che nhau là giỏi

• Like
Reactions: thuongvu
Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Chúc mừng bác chủ. Tuy nhiên nếu là em, em sẽ không dùng chữ " văn bản giải trình" mà cứ theo mẫu " khiếu nại" là em quất luôn. Đi cùng kính gửi: Chỉ huy Đội là em đồng kính gửi Ông Trưởng CA quận và các cơ quan báo đài cho đủ mâm... Con gái em mà bị nhốt trên xe cả tiếng đồng hồ như thế thì bét nhất em cũng phải có cái BB làm việc có nội dung xin lỗi cụ thể chứ không nói mồm được.

Hạng B2
24/6/10
150
200
43
Chúc mừng bác chủ. Tuy nhiên nếu là em, em sẽ không dùng chữ " văn bản giải trình" mà cứ theo mẫu " khiếu nại" là em quất luôn. Đi cùng kính gửi: Chỉ huy Đội là em đồng kính gửi Ông Trưởng CA quận và các cơ quan báo đài cho đủ mâm... Con gái em mà bị nhốt trên xe cả tiếng đồng hồ như thế thì bét nhất em cũng phải có cái BB làm việc có nội dung xin lỗi cụ thể chứ không nói mồm được.

Cám ơn Bác đã đồng cảm. Thực ra, dòng thứ 2 (bị GPLX che) là gửi Phòng Nghiệp vụ - PC67 CA TP HCM. Nhưng e để xem d/c Hiếu xử sự như thế nào. Vì hôm qua, d/c nói rất dõng dạc là sẽ chịu trách nhiệm trước Pháp luật nếu d/c làm sai.

Hạng B2
19/11/14
160
95
28
41
Nếu không có cam hành trình chắc là khó cho mình hả các bác?

Hạng B2
27/4/14
150
70
28
thừa thắng xông lên, quất lên PC67 luôn bác dù khiếu nại đúng nhất là khiếu nại lên CA quận luôn( ko vượt cấp)

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác Hiệp tê tê nói quá đúng, chưa gì đã bảo người dân vi phạm. Trong khi thực tế người viết biên bản lại vi phạm quyền công dân, dừng xe sai qui định.
Cái này là biên bản vi phạm nên viết "...người vi phạm.." là đúng, vấn đề là mình không vi phạm nên sau khi ký biên bản thì có quyền khiếu kiện và phải đòi được bồi thường...nhân phẩm:3dcuoi:
Quất tiếp lun bác.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác chủ cứ tư vấn rõ ràng cho các bác trên đây các nội dung sau:
1. Nội dung văn bản giải trình
2. Nội dung trao đổi với lãnh đạo Đội.
Từ đó, anh em có thể tự rút ra kinh nghiệm cho bản thân để ứng xử phù hợp trong các tình huống tương tự