Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Trộm cắp quả tang, có bãi nại vẫn bị truy tố bác ơi, bại nại chỉ là tình tiết giảm nhẹ thôi. Còn ra toà bị mấy năm là do gia đình hắn có biết điều với mấy xxx không thôi, án bỏ túi cả mà.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Hoan hô bác BRABUS, em vote cho bác 1 cái. Bác làm thế thì xã hội này mới mong tiến bộ được (đưong nhiên phải có nhiều người như bác nữa nhất là các bác XXX). Hôm nọ em bị chúng nó bẻ mất cả 2 cùi nhìn lỗ tai con vợ 2 bây giờ là mấy cọng dây điện thấy mà căm nhất là khi hãng nó báo giá khoảng 60Tr để thay 2 cái mới thì em nghĩ nếu bắt được em sẽ đập cho nó chết luôn chứ không thèm giao nộp XXX. Bây giờ sao chúng nó lộng hành quá bác nhỉ, bắt được rồi mà cả nhà nó không biết xấu hổ còn đi xin bãi nại hôm nào chúng nó còn tới làm phiền bác chụp mấy cái hình post lên để anh em xem cái mặt chúng nó dày cỡ nào.
Dẫu sao cũng chúc mừng bác thiệt hại đã được bù đắp, còn em thì . . . . Hic

Hạng B2
25/5/07
341
1
0
Đơn bãi nại + khắc phục hậu quả trong trường hợp này chỉ có thể được xem như tình tiết giảm nhẹ thôi bác ạ. Còn nếu nó được thả là do nó..........:D

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
theo em, bác nói vói gia đình nó là có làm đơn rồi. nhưng hem bít có bãi nại hay ko, vì còn tùy. vì nó chôm trên 500k. nói mềm mỏng với nhà nó để nhà nó hem giận triệt mình.

hình như lúc ra tòa bác khỏi đến cũng dc... hùi xưa, năm lóp 8 có thằng nghiện giựt cái dt điện tử khi em đang đi xe đạp. trị giá có 200k mấy thui nhưng khởi tố lun. bữa ra tòa em cũng ko đi dù có giấy mời. hem bít bi giờ sao

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
e ủng hộ bác làm tới luôn....phải triệt để với bọn này mong ra dân ta mới bình yên. nhưng bác cũng cẩn thận cho nó chắc.

Hạng B1
26/4/07
82
69
18
Thấy..ông nội không, em cũng trong khu TS này mà trước giờ xe cứ để ngoài đường cả ngày vào cuối tuần mà cứ tưởng an toàn. Cảm ơn bác cho em 1 thông tin giật mình. Theo em nếu CA quyết tâm khởi tố thì dù có khắc phục hậu quả thì hành vi trộm cắp vẫn phải xử lý. Bác có bãi nại thì nó cũng vào tù: Thôi thì cứ bãi nại cho nó khỏi trả thù mình, nhưng CA vẫn khởi tố thôi, hehe. Mà nhà bác Brabus ở chổ nào nhỉ ? em với bác đi cùng khu, đi cùng xe chơi cùng hội O S mà không biết á. Có phải xe Camry LE màu đen 52F 3092 không?
K30

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
@K30A6: Em ở 150 đường số 7 bác ah, biển số xe em là 52F- 3090. Nhà bác chắc là cũng gần nhà em phài không?

Hạng B1
26/4/07
82
69
18
Em nhận ra rùi: đúng cái xe em nhớ: khác mỗi số 2 (vì nhớ thiếu chính xác) vì gần đây thấy cái xe này lãng vãng. Xe có độ kính chiếu hậu xếp vào được kiểu Camry LD. Phía sau hình như dán 2 miếng chống xướt cản sau màu inox nhưng rụng 1 cái bên phải. hehe, vì liếc qua thấy thế. Nhà em ngay xéo mặt trước trường SIS xe 52F0001. Chào ông hàng xóm. Nghe bác nói từ nay em cẩn thận hơn mấy cái tai vợ 2 nhà em.
K30

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Bác để ý xe em kỹ ghê :D , vì gương hậu nguyên bản của Cam LE không xếp lại được, khi đi vào những nơi chật hẹp rất là bất tiện nên em thay kính của Cam LD cho linh hoạt hơn. Xe của bác có biển số xinh quá, khi nào bác rãnh thì alo em đi uống cafe tán dóc chơi nhé!
Số phone của em: 01224227766.

Hạng B1
26/4/07
82
69
18
phone: 09 3739 5555 cuối tuần thường xuyên vắng nhà vì đi ...câu cá. Hehe, xin chào
HN