Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Trường hợp này bảo hiểm 4B có đền không ta ?

Nếu ko lên báo như thế này thì chắc chắn sẽ đền, còn bây giờ thì chắc chắn ko đền chẹo nào đâu, bác ạ.

BH vật chất có điều khoản loại trừ "sử dụng sản phẩm ko đúng yêu cầu kỹ thuật" hoặc "cố tình gây thiệt hại cho sp được bảo hiểm".

• Like
Reactions: Latumi and tonjohn
Hạng B2
29/9/15
157
238
43
48
Nếu ko lên báo như thế này thì chắc chắn sẽ đền, còn bây giờ thì chắc chắn ko đền chẹo nào đâu, bác ạ.

BH vật chất có điều khoản loại trừ "sử dụng sản phẩm ko đúng yêu cầu kỹ thuật" hoặc "cố tình gây thiệt hại cho sp được bảo hiểm".
BV có bằng lái thì bh lo đó bác, do người cầm lái đã đủ đk. Nhầm chân ga không gọi là "sử dụng sản phẩm ko đúng yêu cầu kỹ thuật" mà là tai nạn.

Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Sợ mấy chú b vệ này lắm, hôm bữa đi ăn cũng bảo để chìa lại. Lúc ra đợi mãi ko thấy chú b vệ đánh xe ra, vào tận bãi tìm thì chú ấy ko đề được máy, ko biết là phải đạp thắng mới đề được, khổ...

• Like
Reactions: minhnhat15011990
Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Em gửi con xe ghẻ nhà em gần Công ty, chổ đầu tiên kêu em để chìa khoá lại; chả biết họ làm gì con xe mềnh mà đến chiều thì bên trong bụi quá trời trong xe, kính xe thì quay xuống 1/3 (dù lúc để vào bãi gửi em đã quay kính lên), ghế da thì tèm lem đất và bụi... Chán quá em đi gửi chổ khác dù đi bộ hơi xa tí nhưng yên tâm là chả có ai leo lên làm gì vì không cần để lại chìa khoá.
Nói chung chổ nào kêu để lại chìa khoá khi gửi xe là em ứ chơi, thà đi bộ gửi xa tí nhưng yên tâm; chứ kiểu giao chìa khoá xe cho bãi gửi họ mà thông đít hoặc đầu xe khác là mình ốm đòn (nếu họ có bằng lái thì mình chỉ mất thời gian đi bảo hiểm; xui mà họ không có bằng thì ăn cho hết, đòi chủ bãi xe bồi thường ư, chờ đó...)

Hạng B2
15/9/15
193
154
43
không giao chìa khóa không được bác à, lỡ trường hợp hỏa hoạn thì sao, chủ bãi xe có chìa khóa xe sẽ chạy xe bác ra ngoài, còn không có chìa khóa xe thì cháy luôn xe à ?

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
không giao chìa khóa không được bác à, lỡ trường hợp hỏa hoạn thì sao, chủ bãi xe có chìa khóa xe sẽ chạy xe bác ra ngoài, còn không có chìa khóa xe thì cháy luôn xe à ?
Bác ơi, lúc hoả hoạn thì 99% nhân viên giữ xe và chủ bãi xe lo chữa cháy và chạy thoát thân chứ họ chả lái xe bác ra ngoài đâu vì một đống xe ô tô và xe máy thì xe nào ưu tiên trước thì bác biết rồi đó.