Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Bác ơi, lúc hoả hoạn thì 99% nhân viên giữ xe và chủ bãi xe lo chữa cháy và chạy thoát thân chứ họ chả lái xe bác ra ngoài đâu vì một đống xe ô tô và xe máy thì xe nào ưu tiên trước thì bác biết rồi đó.
Cháy thì mua xe khác đi, lo gì đúng hok bác.

Chỉ sợ ngập xe thôi, nó hôi...

• Like
Reactions: Black Tomato
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Mềnh thành thói quen từ rất lâu rồi: ko giao chìa khóa xe cho bất kỳ ai, ở chỗ rửa xe, KS...đều vậy.
Cách đây vài năm, thấy tận mắt 1 chú thợ rửa xe cho xe lên cầu trật bánh, dựa móp 1 bên chiếc Camry mà xót ruột. Nếu có bảo hiểm thân xe thì còn đỡ, chứ ko thì mình chịu chứ chờ mấy bạn ấy đền có mà đến Tết Congo. Rách việc lắm!
Ở Mỹ, mấy KS lớn có valet parking rất chuyên nghiệp thì yên tâm, giao thoải mái!

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Quên cái zụ bằng lái. Chú bảo vệ có bằng còn tốt, truờng hợp không có bằng thì khép vào "tội" : "Biết" không có bằng còn giao xe ! , lên trang nhất 1 số trang nên có khả năng bảo hiểm "thoát nạn". Ngày ngày chăm xe quẹt sơ sơ còn xót. Giờ bể tùm lum, lôi theo cái xe duới gầm thì chắc cũng cong vênh kha khá. Chia buồn vậy...

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Em gửi con xe ghẻ nhà em gần Công ty, chổ đầu tiên kêu em để chìa khoá lại; chả biết họ làm gì con xe mềnh mà đến chiều thì bên trong bụi quá trời trong xe, kính xe thì quay xuống 1/3 (dù lúc để vào bãi gửi em đã quay kính lên), ghế da thì tèm lem đất và bụi... Chán quá em đi gửi chổ khác dù đi bộ hơi xa tí nhưng yên tâm là chả có ai leo lên làm gì vì không cần để lại chìa khoá.
Nói chung chổ nào kêu để lại chìa khoá khi gửi xe là em ứ chơi, thà đi bộ gửi xa tí nhưng yên tâm; chứ kiểu giao chìa khoá xe cho bãi gửi họ mà thông đít hoặc đầu xe khác là mình ốm đòn (nếu họ có bằng lái thì mình chỉ mất thời gian đi bảo hiểm; xui mà họ không có bằng thì ăn cho hết, đòi chủ bãi xe bồi thường ư, chờ đó...)
Pajero Sport mà ghẻ hả mợ ;)