Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Lái Grandis

Trích đoạn: Mecxi

Hello các pác, em chuẩn bị lái con Grandis đi Vũng Tàu, đây là lần đầu tiên em lái xe đi xa,,rát mong các pác co kinh nghiệm chiến trường chỉ giáo các việc cần làm khi đi xa lần đầu.

X cảm ơn
Vũng Tàu là đường rất dễ đi đó bác ah! bác chỉ cần lưu ý chạy đúng tốc độ quy định thôi, chịu khó nhìn bảng báo "khu dân cư" hay có **** bắn tốc độ, bác cứ đi qua cầu Sài Gòn- Ngã 4 Vũng Tàu - Vũng Tàu thôi ! Chú ý đoạn nội thị Long Thành, xe gắn máy chạy rất ẩu, hay cúp đầu xe ! không nên vượt phải và chú ý xe tốc hành hay vượt phải ! ra Vũng Tàu nhớ ghé quán Cây Bàng ăn cũng khá ngon, vừa ăn vừa ngắm biển thú vị bác ah

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Cam on pac LuuHong...em nghe noi con Grandis ma qua pha thi rat de va quet vi gam Grandis qua thap, ma em thi dan tay mo va moi biet lai...
Để an toàn cho vợ hai, khi lên phà Bác lên xéo nhé, lên từng bánh 1, như vậy sẽ chắc ăn, ống pô xe không bị cạ (ống pô là nơi thấp nhất của xe 4B). Sau khi đã lên phà, Bác nhớ về P nhé.
Chúc Bác đi VT vui vẻ.

Hạng B2
2/10/07
196
24
18

Em đang chạy Grandis nè, quê em là miền sông nước miền tây ( Long xuyên - An giang ) nên muốn đi đâu cũng thấy qua Phà, qua bắc. Mới đầu em cũng sợ cọ gầm như bác nhưng em chạy riết thì cũng thấy chẳng có vấn đề gì lớn lắm, bác chịu khó khi qua Phà nên cho hành khách trên xe xuống bớt, vừa an tòan, vừa giảm khả năng cọ gầm cho xe. Khi gặp chiếc Phà nào có mỏ bàn Phà hơi dốc, em khuyên bác nên đi nhồi ga, như vậy sẽ tốt hơn khi xe lên dốc. Chúc bác cùng gia đình đi chơi vui vẻ nhé :)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.473
2.220
113
48
TP.HCM

Bác chú ý đoạn Long Thành, đường 1 chiều đó. Khuu dân cư, chạy không quá 50, chỗ đó rất hay bắn tốc độ. Rồi gần Tân Thành nữa nha bác.
Trích đoạn: binhtri

Hello các pác, em chuẩn bị lái con Grandis đi Vũng Tàu, đây là lần đầu tiên em lái xe đi xa,,rát mong các pác co kinh nghiệm chiến trường chỉ giáo các việc cần làm khi đi xa lần đầu.

X cảm ơn
Vũng Tàu là đường rất dễ đi đó bác ah! bác chỉ cần lưu ý chạy đúng tốc độ quy định thôi, chịu khó nhìn bảng báo "khu dân cư" hay có **** bắn tốc độ, bác cứ đi qua cầu Sài Gòn- Ngã 4 Vũng Tàu - Vũng Tàu thôi ! Chú ý đoạn nội thị Long Thành, xe gắn máy chạy rất ẩu, hay cúp đầu xe ! không nên vượt phải và chú ý xe tốc hành hay vượt phải ! ra Vũng Tàu nhớ ghé quán Cây Bàng ăn cũng khá ngon, vừa ăn vừa ngắm biển thú vị bác ah

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Bác NPT này, chiếc Isuzu của bác vẫn còn chạy phong độ chứ?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.473
2.220
113
48
TP.HCM

@bác Luuhong: Con Hi lander nhà em vẫn bon bon ạ, chạy hơn 160k km rồi. tình hình vẫn đổ dầu là chạy thôi ạ. Chỉ có điều bước sang tuổi thứ 5, em nó gào to hơn chút :D

Hạng D
16/10/07
1.702
1
36
Dầu Tiếng - Bình Dương

Chạy như thế, thứ nhất phải coi chừng công an mà chạy cho đúng tốc độ, và bác chạy sao mà cho tiết kiệm nhiên liệu đấy, vì Grandis uống xăng cũng hơi nhiều đấy.

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM

Ừ. Em cũng mới đi Vũng Tàu về bằng em grandis 2.4 nè. Lái em này thì khoẻ lắm nhưng phải chịu khó nhìn đồng hồ tốc độ nha bác. Vì em này chạy mà không để ý là vọt lên 100-110 như không đó.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/2/08
60
3
0
spacegate.vn

Hix. Em cũng mới chạy em Grandis 2008. Mới chạy dc 500km ma bi trầy tum lum ngay cái đầu xe bên phải. Cái đầu grandis dài quá em canh không nổi. Bị trầy sơn rồi minh cho bảo hiểm VIA no làm hay ra ngoài lam hã các bac. Xe mới mà bi trầy bực ghê luôn. Bác nào mới chạy Grandis coi chừng cái đầu xe, chỗ phía dưới đèn lái.
em định sơn nhưng chổ trầy lai rồi dán keo phần đó luôn hix hix

Em mới lấy bằng nên tay lái còn yêu quá. phải phong thủ trước