Hạng B2
8/8/06
456
18
28
RE: Lái Grandis

Các bác bàn thêm về khoản ăn uống của em Grand đi. Tôi vừa đi Phan Thiết về, 400km với đi lòng vòng, hết 725000đ, vị chi khoảng 10,5-11lít/100km, thế cũng ổn các bác nhỉ

Hạng B1
12/2/08
60
3
0
spacegate.vn

Em vừa đi sơn lại những chổ trầy ở cản truớc. có tí xíu mà hết 2tr5 cũng may em có mua bảo hiểm cua VIA nên ko phải pay. Chạy trong thành phố có co BH cũng an tâm. xe máy xung quanh nhiều như klến thế nào cũng bị dính đạn cho coi. Các bác thấy có nên dán keo cản trước để hạn chế trầy kô? Nếu dán mà lột keo thì co bi tróc sơn ko^

Có bác nào mua được chắn bùn cho grandis ở ngoài ko? em vừa mua trong hãng hơn 3tr5.

Gầm Grandis như vậy là OK rồi em chảng thấy thấp gì cả. Có bác nào chạy mà bi đụng gầm ko? Chắc chỉ có leo núi mới bi thôi. chứ đuờng có ổ gà cũng chăng sao. cứ từ từ mà qua thôi

Trích đoạn: Tudia

40.000 + 4.000(VAT)= 44.000 X 5% = 2.200 us

Xe em đem về quê đăng ký nên thuế trước bạ co 2%, rẻ hơn ở sài gon gần 20tr. vậy là cái giá cho bản số thành phố là 20tr hi hi.

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

không hiểu đời sau Mis có cái tiến cả mạng nhựa phần mũi xe hay không, ngày trước em bị 1 lần, rách mép đi hàn mấy lần nhưng chỉ được một thời gian ngắn nó nhe răng , vỗ tay vào nó phập phồng (như vỗ mông [:-]) l nên chán chả buồn hàn nữa nhưng không thấy nó rụng. Bác nào quen lái xe gầm cao rồi lái mít lúc tấp vào lề đường có bục cũng rất dễ quệt rồi rách mép nối vì các khớp ghép rất giòn và yếu. Nếu xuống phà bác cố gắng đi chéo xe, tránh đi thẳng mũi xe sẽ quẹt mạnh khi từ phà xuống đường hay từ đường lên phà đấy ạ, thêm vào đó là rà phanh chậm nhằm tránh cho giảm xóc nhún mạnh sẽ hạ bớt độ cao. Khi 4 bánh hạ xuống rồi thì mới vọt ga.
Một số xe có tự động gìm tốc độ khi đổ đèo với grandis thì chỉ có cách bác gạt sang MT về số thấp thích hợp với tốc độ cho khỏi rà phanh dài. Còn lại các vấn đề khác đều ok ạ, xe chạy bốc, khá đầm vào cua tốt, phanh tốt... nhược điểm của chạy AT lâu sẽ rất mỏi chân trái vì bác ít vận đông hơn MT vì vậy bác cố gắng ngồi ngay từ đầu cho quen tư thế có thể duỗi chân ra cho phù hợp.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/4/08
227
12
18
số xe ở bên hông

không biết hiện nay có cần phải sơn số xe bên hông kô các bạn ? tôi băn khoăn quá ? ngoài đường thì thấy xe có xe kô ? ngay cả nhửng chiếc xe mơi đăng kí cũng vậy.
cám ơn trước.

Hạng B2
13/4/08
227
12
18
RE: số xe ở bên hông

các bạn cho hỏi dạo này còn phải sơn số bên hông xe nủa ? có quyêt định nào về sự thay đổi này hông ? nếu có cho xin một bản để xxx cỏ vịn thì biết mà trả lời. tks

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

Trích đoạn: truongduy

Trích đoạn: tuonglahay

Chỉ có lam bồ là không qua được phà Cát lái thui:D:D:D
Em thấy Lam bo chỉ cần bấm 1 nút nâng gầm thì phà nào cũng qua tuốt cả , em thấy rồi rất cao đấy bác ko thua gì sedan thường đâu .
ôi,mốt em đi tunning con Lambo cho nó nâng cao bằng SUV luôn

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
RE: số xe ở bên hông

Trích đoạn: Coking Coal

các bạn cho hỏi dạo này còn phải sơn số bên hông xe nủa ? có quyêt định nào về sự thay đổi này hông ? nếu có cho xin một bản để xxx cỏ vịn thì biết mà trả lời. tks
nếu em nhớ k lầm thì xe >= 9 chổ mới phải sơn (dán) số bên hông xe