Hạng B2
21/11/13
233
5.146
93
Nhà em đang xài ip cam kết nối vào nas qua app surveillance station nhưng em vẫn đi dây. Để phòng hờ sự cố em vừa bật wifi vừa đi dây nên tự nó ưu tiên dây, dây chết tự động chuyển wifi mặc dù tốc độ wifi mạnh hơn dây.

Các anh coi 4k giờ có chuẩn nén h265+ hdr 10bit chỉ khoảng 10GB/film đổ lại ko ai rảnh đi coi file iso 80GB/film như thế. Và em cũng chắc luôn là được bao nhiêu anh dám bỏ tiền ra mua Bluray xịn nguyên gốc từ nsx về coi =))) hay là down trên mạng về.
Các anh bán hàng các anh rành mà. Giờ có lên wifi trời cũng vậy à. Kiếm cọng cáp cắm là xong chuyện nếu độ phủ sóng và tín hiệu ko cao.
Film 4k trên netflix youtube chỉ cần đường truyền 25Mbps là đủ coi rồi.

Các anh giám đốc nên sắm 1 máy tính có cpu nhúng nhỏ gọn rồi lên công ty nói ku IT nó setup cho router firewall gồm những tính năng: chặn quảng cáo, proxy cache (thật sự với băng thông hiện tại thì ko cần lắm), dns server over tls hay DoH, vpn để các anh truy cập dc nhiều web nhà mạng chặn.
Cần thì cài thêm squid để quản lý con nhỏ ở nhà. Giới hạn giờ vào youtube, facefook,...

Em chạy grab học lỏm dc khách ngoại quốc họ nói thế, hôm nào gặp lại ảnh em hỏi nhiều hơn để phục vụ các câu hỏi của các anh nha.

Có cuốc nữa rồi, em xin hết.
Em rãnh nên toàn down và xem 80GB/film hoặc hơn đó anh, em chỉ xem offline và ưu tiên Bluray iso. Mặc dù là film download lụi chứ sao có bản quyền được, nếu mua đĩa bluray thì cũng lụi thôi. NAS em cũng dựng từ case PC cũ cài Xpenology và app surveillance station cr*** để ghi hình camera IP ở 4 chỗ khác nhau nhưng khá ổn.

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Thêm hình minh họa cho nó sinh động. Như vầy thì mình cắm dây trực tiếp cho tiện và sướng, cần chi ba cái wireless phải không các anh.

View attachment 2209487

Nguồn: https://www.madebywifi.com/blog/6-tips-for-better-wifi-when-working-from-home/

Chuẩn AC 866Mbps cóp cũng tầm 50MB/s dư sức coi 4K rồi. Các anh kia dụ lên AX coi dc bao nhiêu lần trong khi bỏ mấy chục củ ra mua hàng xài rồi để phục vụ dc cái gì? Có ra tiền ko???
Tivi nào coi dc image iso vậy các anh??? Em ko biết thật.
Còn nói về công ty ko cty nào rảnh háng chơi toàn wifi đâu, client <-> server cần phải trơn tru liên tục chứ ko có kiểu đầu thì nứng ciu thì xìu xìu ển ển cửng mà nước cất ko có.

Chỉ có mấy hội trường như triển lãm họ trang bị mấy ap chuyên dụng cho khách hàng họ truy cập internet tại sự kiện là chính.

//nhà em wifi chuẩn ac thôi, có nhiêu đâu clients kết nối vào.
Internet gói doanh nghiệp, firewall os tự dựng, router wifi ac cho thành ap mode.
Em thấy có mấy tivi tizen lg nhà hàng xóm truy cập coi ytb netflix ầm ầm.

Attachments

Hạng D
4/9/06
2.278
21.887
113
Nhà em đang xài ip cam kết nối vào nas qua app surveillance station nhưng em vẫn đi dây. Để phòng hờ sự cố em vừa bật wifi vừa đi dây nên tự nó ưu tiên dây, dây chết tự động chuyển wifi mặc dù tốc độ wifi mạnh hơn dây.

Các anh coi 4k giờ có chuẩn nén h265+ hdr 10bit chỉ khoảng 10GB/film đổ lại ko ai rảnh đi coi file iso 80GB/film như thế. Và em cũng chắc luôn là được bao nhiêu anh dám bỏ tiền ra mua Bluray xịn nguyên gốc từ nsx về coi =))) hay là down trên mạng về.
Các anh bán hàng các anh rành mà. Giờ có lên wifi trời cũng vậy à. Kiếm cọng cáp cắm là xong chuyện nếu độ phủ sóng và tín hiệu ko cao.

Các anh giám đốc nên sắm 1 máy tính có cpu nhúng nhỏ gọn rồi lên công ty nói ku IT nó setup cho router firewall gồm những tính năng: chặn quảng cáo, proxy cache (thật sự với băng thông hiện tại thì ko cần lắm), dns server over tls hay DoH, vpn để các anh truy cập dc nhiều web nhà mạng chặn.
Cần thì cài thêm squid để quản lý con nhỏ ở nhà. Giới hạn giờ vào youtube, facefook,...

Em chạy grab học lỏm dc khách ngoại quốc họ nói thế, hôm nào gặp lại ảnh em hỏi nhiều hơn để phục vụ các câu hỏi của các anh nha.

Tệ thật.... đọc còm của anh mà mình chả hiểu rì sất...haiza...ai ti ơi là ai ti.., càng ngày càng khó hiểu...., trước đây mình có đặt tạp chí PC World đọc say mê vì hiểu nhưng độ chục năm trở lại đây thì vứt vì chả hiểu cmj, nhiều cái mới quá....:D

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Tệ thật.... đọc còm của anh mà mình chả hiểu rì sất...haiza...ai ti ơi là ai ti.., càng ngày càng khó hiểu...., trước đây mình có đặt tạp chí PC World đọc say mê vì hiểu nhưng độ chục năm trở lại đây thì vứt vì chả hiểu cmj, nhiều cái mới quá....:D

Anh lệnh cho nhân viên làm, việc gì anh phải đụng tay vào anh ơi.
Em góp ý chung để các anh tính toán đỡ bị thuốc thôi. Còn tiền ko là vấn đề cứ mắc nhất mà quất.
Em chạy grab nên tính bủn xỉn lắm, tính toán từng đồng.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.289
113
Ae thợ đụng như mình thì mấy cái hơi chuyên sâu về mạng tí như ảnh nói thì khó hỉu là bth thôi. Mình cần món nào thì hiểu món đó thôi chứ đòi rành hết thì đám ai ti lấy ji ăn anh...kkk

Hạng B2
21/11/13
233
5.146
93
Mấy anh mua cái Router TP-Link C3150 đợt giảm giá của Cellphones review dùng có ổn không vậy, ngoài trừ cái của anh Khánh bị lỗi LAN nó trả lại tiền do hết hàng thì còn ai bị gì không vậy.

Accountant

Anh có vẻ là dân trong nghề. Mong anh chia sẻ về những gì anh đã hiện thực và sử dụng để mọi người học hỏi và áp dụng.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.982
113
Tui đang dùng gói 50Mbps của VNPT mà cuối năm ngoái được nâng miễn phí lên 100Mbps nên chỉ dùng Tenda Mesh MW3. Nhưng hôm vừa rồi ngồi nghịch thử tốc độ từ modem nhà mạng ra thì thấy vượt quá 100 Mbps.

Thế là lại phải mua con Tenda Mesh MW6 thay thế vì hỗ trợ tốc độ 1Gbps. Hôm nay vừa nhận được nên lắp thay thế MW3. Tốc độ đo trên điện thoại đây! :D

lại hỏi ae về wifi Router

Còn cắm thẳng dây mạng vào tốc độ upload lên được chừng 103Mbps.
Ngon! :D

• Like
Reactions: Thích BMW