Hạng D
4/9/06
2.278
21.793
113
mấy thánh cho em hỏi cáp quang FTTH hàn đc ko? Em muốn cắt 1 đoạn âm xuong đất đi vô nhà. Rồi hàn lại đoạn bên ngoài. Hay phải kéo sợi đó vô nhà luôn?
được...nhưng không còn cách nào khác mới phải hàn...:rolleyes:

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Không. Quan trọng là phải bấm dây cho chuản. Phải có dụng cụ bấm riêng. Anh gọi kỹ thuật viên của nhà mạng làm đi, 1 ít tiền cà phê.
em cần phải kéo dây âm xuong đất dài khoảng 40m từ ngoài cổng. Mới phát hiện ra là sợi dây cáp tv rút được (h rút ra bỏ), ống 25 nên định kéo dây cáp quang vnpt đó vô nhà luôn theo đường đó.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.362
113
Miền Không Xác Định
em cần phải kéo dây âm xuong đất dài khoảng 40m từ ngoài cổng. Mới phát hiện ra là sợi dây cáp tv rút được (h rút ra bỏ), ống 25 nên định kéo dây cáp quang vnpt đó vô nhà luôn theo đường đó.
Nối cáp quang bây giờ là chuyện đơn giản, không cần máy hàn mắc tiền nữa. Bất cứ anh kỹ thuật viên nào của nhà mạng đều làm được.

• Like
Reactions: trumso
Hạng F
24/11/13
9.041
53.370
113
Sao rút đc hya quá. năm trước mình làm sao k sợi nào rút đc . Toàn chết 1 chổ thôi

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.382
113
Anh đã rút sợi cáp TV ra chưa?
Nếu đã rút rồi thì anh đã tự làm khó mình còn nếu chưa thì đơn giản.

Anh chỉ cần báo lên nhà mạng về yêu cầu của mình. Họ sẽ mang cuộn cáp mới xuống để kéo dây qua ống rồi bấm đầu cáp để anh cắm vào modem.
Dây quang rẻ thôi nên vài ba chục m không là gì. Nếu vẫn còn dây trong ống để buộc dây mới kéo thì đơn giản nhưng dây cũ rút rồi thì họ không làm đâu vì không phải trách nhiệm của họ và cũng không có dây mồi để kéo.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Anh đã rút sợi cáp TV ra chưa?
Nếu đã rút rồi thì anh đã tự làm khó mình còn nếu chưa thì đơn giản.

Anh chỉ cần báo lên nhà mạng về yêu cầu của mình. Họ sẽ mang cuộn cáp mới xuống để kéo dây qua ống rồi bấm đầu cáp để anh cắm vào modem.
Dây quang rẻ thôi nên vài ba chục m không là gì. Nếu vẫn còn dây trong ống để buộc dây mới kéo thì đơn giản nhưng dây cũ rút rồi thì họ không làm đâu vì không phải trách nhiệm của họ và cũng không có dây mồi để kéo.
Chưa rút anh. Để dây đó kéo dây mới chứ. 40m lấy ji mồi . Nó âm dưới đất 1.5m.