Tư Vấn Du Lịch Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng B2
4/1/08
170
379
63
Đà Lạt trừ khi bác leo đồi hay đi khám phá. còn lại chỗ nào cũng đi sedan được. như mấy anh kia nói.
Không thì bác đậu xe dọc đường rồi đi bộ. Cái đó cũng là thú vui trên Đà Lạt.

• Like
Reactions: kietvo
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Dalat tháng 9, 10 lên ngắm mưa, đang mùa trái hồng (trên đường QL27C bán 70k/bao 5kg, về SG 25-30k/kg)
Dalat tháng 11 mùa hoa dã quỳ, màu vàng rực rỡ cả ngọn đồi (còn với dân Dalat là dị ứng phấn hoa, mùa hen suyển)
Dalat từ tháng 12 mùa ... cao điểm :)
P/s Ma rừng lữ quán đã đón khách trở lại.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.087
113
sites.google.com
E đi oto lên nhưng đôi khi thuê thêm xe máy đi lại, rất nhìu quán ăn hay cafe nếu đi oto ko thể tiếp cận đc hoặc vứt xe ở ngoài xa khá nguy hiểm, hihi. Mưa và lạnh thì đi oto khỏe, nhưng ngày trời mát thì dạo xe máy cũng có cái thú riêng.

• Like
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
E đi oto lên nhưng đôi khi thuê thêm xe máy đi lại, rất nhìu quán ăn hay cafe nếu đi oto ko thể tiếp cận đc hoặc vứt xe ở ngoài xa khá nguy hiểm, hihi. Mưa và lạnh thì đi oto khỏe, nhưng ngày trời mát thì dạo xe máy cũng có cái thú riêng.
Nhà em có F1 còn bé, nên toàn 4B cho an toàn. Mưa gió bất chợt không sợ ướt.

Mà hầu hết các điểm tham quan, ăn uống ở ĐL xe hơi đều đến được. Chỉ vài chổ phải cuốc bộ 1 đoạn, em gửi xe vô bãi, tốn 20-30K/lượt, đơn giản. :)

• Like
Reactions: dccouq
Hạng D
16/10/06
1.547
10.087
113
sites.google.com
Nhà em có F1 còn bé, nên toàn 4B cho an toàn. Mưa gió bất chợt không sợ ướt.

Mà hầu hết các điểm tham quan, ăn uống ở ĐL xe hơi đều đến được. Chỉ vài chổ phải cuốc bộ 1 đoạn, em gửi xe vô bãi, tốn 20-30K/lượt, đơn giản. :)

Có chổ chả có bãi để đậu lun bác ơi, do mình hay đi quán mới chớ mấy chổ cũ đi hoài cũng chán. Vài ks trung tâm có hầm xuất phát lúc mưa đi vẫn ok, chớ mấy resort bãi xe xa mưa cũng cực. Mà đà lạt giờ mưa to nước ko thoát kịp hay ngập, nên mưa to thì hạn chế ra đường. Em bị 1 lần giờ ăn trưa lao ra gặp mưa chạy 1 vòng về lại ks lun qua bên kia đường ăn cho rồi, mưa to đường nào cũng lấp sấp nước!

Hạng B2
Dalat tháng 9, 10 lên ngắm mưa, đang mùa trái hồng (trên đường QL27C bán 70k/bao 5kg, về SG 25-30k/kg)
Dalat tháng 11 mùa hoa dã quỳ, màu vàng rực rỡ cả ngọn đồi (còn với dân Dalat là dị ứng phấn hoa, mùa hen suyển)
Dalat từ tháng 12 mùa ... cao điểm :)
P/s Ma rừng lữ quán đã đón khách trở lại.
Em đi vài lần rồi mà giờ lại nôn nao n
Có chổ chả có bãi để đậu lun bác ơi, do mình hay đi quán mới chớ mấy chổ cũ đi hoài cũng chán. Vài ks trung tâm có hầm xuất phát lúc mưa đi vẫn ok, chớ mấy resort bãi xe xa mưa cũng cực. Mà đà lạt giờ mưa to nước ko thoát kịp hay ngập, nên mưa to thì hạn chế ra đường. Em bị 1 lần giờ ăn trưa lao ra gặp mưa chạy 1 vòng về lại ks lun qua bên kia đường ăn cho rồi, mưa to đường nào cũng lấp sấp nước!
Em tưởng mùa này cũng bớt mưa rồi, ĐL mà mưa chắc rầu thúi ruột.
Cho em hỏi ở ĐL chắc cũng ít tình trạng chặt chém như địa phương khác phải không anh?

Hạng D
16/10/06
1.547
10.087
113
sites.google.com
Em đi vài lần rồi mà giờ lại nôn nao n

Em tưởng mùa này cũng bớt mưa rồi, ĐL mà mưa chắc rầu thúi ruột.
Cho em hỏi ở ĐL chắc cũng ít tình trạng chặt chém như địa phương khác phải không anh?

Vẫn có nhưng ko chém đẹp như kiểu vũng tàu. Giờ 4.0 nên quán ngon, nổi tiếng ai cũng biết cũng đi cả, trải nghiệm quán mới ít nổi tiếng cũng là thú vị (hên xui,hihi). Đà lạt mà chiều mưa thì tối sẽ có sương mù ngay tại chợ đà lạt, còn bt chỉ sáng sớm mới có sương mù hồ xuân hương. Nên lần nào đi mình cũng mong mưa chiều, kkk.

• Like
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Anh đã xem thớt ĐL A-Z rồi thì còn gì để bày anh nữa.

95% KDL ở ĐL xe sedan đều có thể vào được. Anh thích đông vui thì đi dịp lễ, thích vắng thì ngày thường. ĐL dạo này 1 số nơi ngập sâu khi mưa bão, anh nên xem dự báo thời tiết, trước vài ngày khởi hành.

Ăn uống lại tùy sở thích, anh cứ lên danh sách các quán và món ăn phù hợp, rồi "check-in" từng cái. Để yên tâm hơn, anh lên Foody xem bình luận, nhỏ em em làm CTV trên này, khá chính xác. Tuyệt đối không đi theo mấy người chào mời, dù bất cứ đâu.

Chúc anh và gia đình có chuyến đi vui vẻ. :)

Ps, anh có FB thì ngó qua page này, em thấy nhiều thông tin hay https://www.facebook.com/dalattrongtoitravel
Bác ấy mới xem Đà Lạt từ A-Z. Ảnh muốn hỏi Ă, Â, Ư, Ơ nó như thế nào Bác ah.