Tư Vấn Du Lịch Lại hỏi về Đà Lạt

Hạng B1
6/12/11
56
21
8
Đà Lạt giờ rất dễ đi bác ah, kinh nghiệm đã nằm trong topic Đà Lạt từ a .... z rồi. Cứ vậy đi thôi. Tự tin lên bác, mình trải nghiệm mà lo gì.

• Like
Reactions: kietvo
Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
à,review thêm wooden house e mới ghé ăn, mới tăng giá 10-15% và chất lượng thấy có vẻ giảm. Quán có mình nhà em ăn, sau có 1 anh chạy xe 51 cũng ăn 1 mình . Nói chung là thấy tệ hơn xưa nhiều quá.

Hạng C
11/7/06
732
9.536
93
Mình mới đi tuần trc, ở Golf valley khách sạn rất đẹp, gần chợ, có ăn quán thung lũng xanh( cơm lam gà nướng) rất tệ, quán ốc 33 với cơm nhiêu Như Ngọc thì ok

• Like
Reactions: kietvo
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
một kinh nghiệm nhỏ là đi oto đường lạ nên hỏi thăm người địa phương, tin google maps 80%
Nếu ở Đà Lạt, anh chủ nên chắc chắn hỏi đúng người địa phương thật. Ví dụ, ghé hàng tạp hóa mua chai nước suối, rồi hỏi người ta.

Không nên hỏi đại, coi chừng phải mua thêm "đặc sản". :D

Hạng C
11/7/06
732
9.536
93
Golf valley giá phòng thế nào vậy anh?
Cám ơn anh đã chia sẻ :)
1,2tr/đêm, phòng 43m2, nhà mình 2 lớn 2 nhỏ ok ko tính thêm tiền. Trc mình ở Tuyền Lâm, edensee và teracota cũng rất ok giá cũng tầm hơn triệu, đi các nơi thấy giá phòng Đà Lạt chắc rẻ nhất rồi, mình đặt qua agoda thôi.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Khi đi với Công ty, tối ra bờ Hồ Xuân Hương, uống đậu nành, ăn khoai nướng. Ôm đàn ghitar, cả đám hát nghêu ngao => sướng.
Khi đi với Vợ mới cưới, ra nhà hàng giữa hồ, 2 đứa ăn sữa chua (siêu ngon, không đông đá), lạnh, ôm Vợ => sướng.
Tối, chạy xe lên hướng XQ Sử quán, nhìn xuống thung lũng, đèn nhà kính sáng choang, quá đẹp => cũng sướng.
Lang thang 1 con đường ở Đà Lạt, bụi hoa dại mọc tràn bờ rào, đẹp đến nao lòng => sướng.
Vãn cảnh Thiền viện, bỗng thông reo vi vu, nhắm mắt, hít thở không khí trong lành => sướng.
....
Và Đà Lạt còn nhiều cái sướng khác nữa. Chỉ mong, Đà Lạt đừng bê tông hóa, Đà Lạt phải lạnh, phải có thật nhiều thông để Đà Lạt mãi là Đà Lạt mộng mơ!

P/S: các Bác đi du lịch, đừng có sợ sai quán, sai đường rồi cáu. Các Bác cứ xem đó là trải nghiệm sẽ thấy ổn hơn. Sai đường thì có sao, sai đường đôi khi tìm ra được một con đường quá đẹp thì sao nhỉ! Hi