Luật Giao Thông Lại là đầu gấu Vinasun

Hạng B2
11/7/10
166
2.410
93
anh chủ rảnh quá, anh lái xe nhà anh nhường tý thì có sao, ng ta chạy miếng cơm tuy có thật là ẩu nhưng anh nhường thì chết ai, anh nhìn xem anh cà khịa với nó thì anh chạy nhanh hơn đc bao nhiêu mét vậy??? Anh còn non và hơi ngu nữa, không nhửng 2 thằng vinasun mà chúng nó gọi bộ đàm kéo thêm người ép xe anh đập anh bể mặt ra khi đó chắc còn vui nữa nhỉ....

Hạng D
18/2/10
3.134
2.897
113
Bác chủ không ngờ quăng clip mà bị ném đá dữ quá

Phân tích tình huống:
- Taxi rẽ phải từ ngã 3 vào đường chính
- Bác chủ đang đi thẳng

Taxi có xi nhan rẽ trái nhập làn, nhưng vì tình hình chưa cho phép nên chưa nhập làn được (ko phải do xe bác chủ), mà đã xin thì phải từ từ, xe bác chủ qua bình thường, sau đó rõ ràng là taxi chèn ép, còn chuyện sau đó thì miễn bàn. Taxi hổ báo 51A-790.79 mà cũng được nhiều người ủng hộ ghê.

Em công nhận nhiều bác Oser tốt bụng thiệt, nhường nhịn, còn vì miếng cơm manh áo taxi nữa.

Hạng B2
11/7/10
166
2.410
93
Bác chủ không ngờ quăng clip mà bị ném đá dữ quá

Phân tích tình huống:
- Taxi rẽ phải từ ngã 3 vào đường chính
- Bác chủ đang đi thẳng

Taxi có xi nhan rẽ trái nhập làn, nhưng vì tình hình chưa cho phép nên chưa nhập làn được (ko phải do xe bác chủ), mà đã xin thì phải từ từ, xe bác chủ qua bình thường, sau đó rõ ràng là taxi chèn ép, còn chuyện sau đó thì miễn bàn. Taxi hổ báo 51A-790.79 mà cũng được nhiều người ủng hộ ghê.

Em công nhận nhiều bác Oser tốt bụng thiệt, nhường nhịn, còn vì miếng cơm manh áo taxi nữa.

nhường nhịn vì đằng sau đó còn gia đình vợ con nữa bác ag.....một phút bốc đồng làm gì nhể

Hạng D
14/8/15
1.568
23.687
113
Nói thật chứ mấy anh nói nhường nhịn chẳng qua là xe mấy anh nhỏ hoặc mấy anh thấy pặc co hông lại chứ tốt đẹp đoé gì, thà rằng mấy anh cứ nói không muốn lằng nhằng mất thời gian nghe còn tạm được.

Hạng C
8/1/07
650
4.748
93
Em éo hiểu các bác trên đây nu do được đào tạo hay bẩm sinh đã vậy mà chém bác chủ ghê quá.
Về nguyên tắc, khi anh xin chuyển làn, anh phải nhường xe đang đi trên làn đó trước chứ éo phải thò tay bật xinhan xong là làm cái vèo qua.
Trong trường hợp này bác chủ không sai nhưng bác bật đèn pha thì sai, lỡ xui gặp CSGT thì nó lụm bác chứ không lụm thằng taxi kia đâu :)
Nói đi cũng phải nói lại, không phải có ý so sánh gì nhưng nếu ở nước ngoài, trong trường hợp này, bác chủ có quyền táng thẳng vô taxi luôn rồi đợi nó đền chết cmnd, nhưng ở VN mình là không thể. Thôi thì bác nên bỏ qua cho nhẹ cái đầu :)

Hạng C
14/10/05
846
904
93
Em chỉ nói vụ xin đường -> pác chủ đi thẳng là ưu tiên, thằng kia mún zô ít nhất là chạy chậm đi sau, ko thể nào bật nhân rồi ép đầu ng ta như zậy được! Còn có việc gấp, thì hạ kính xuống quạt tay xin nhường lịch sự đàng hoàng okay hơn!

BTW, taxi nào ko bít chứ em nghe nhìu người nói tài bên Sun là đúng đầu gấu trong trỏng ra chạy đó! Em nói zậy pác chủ hỉu và bình tĩnh nhen! :D

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
tội bác chủ bị ném đá :D :D em ko ủng hộ cương tới cùng với taxi nhưng bác chủ làm vậy cũng chả có gì sai.
vấn đề ko phải là hơn thua bao nhiêu mét mà là ở cái thái độ. khi ng ta ko nhường thì anh vẫn có thể chạy phía sau, nhưng anh không thích làm thế. các anh thường chạy như là cả con đường là của anh. thích chen là chen. thích rẽ là rẽ.
chuyện nói taxi phải đi kiếm cơm là một hình thức nguỵ biện, ai ăn cơm ai ăn cám không nằm trong logic của vấn đề